10 Các câu trả lời

ถ้ายังเป็นตะคริว คือแคลเซี่ยมไม่เพียงพอค่ะ พอดีเราไปหาหมอล่าสุด หมอถามว่าเป็นตะคริวไหม เราไม่เป็น หมอเลยบอกว่า แปลว่าแคลเซี่ยมที่หมอเสริมเพียงพอแล้ว แนะนำคุณแม่แจ้งหมอเลยค่ะ บ้านนี้ได้แคลเซี่ยม 1000 mg. กินนม และไข่ต้มด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กินนมที่มีแคลเซียมเยอะๆค่ะ บ้านนี้กินยาไม่ได้กินแล้วอ้วกค่ะ เป็นตะคริว 2 วัน หาซื้อนมแคลเซียมมากินไม่เป็นอีกเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นแทบทุกวันเลยค่ะ บางวันชาไปทั้งข้าง บางวันชาจนไม่รู้สึก เลยพยายามบริหารร่างกายเบาๆ ประคบอุ่นๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🥰

กินแคลเซียมเยอะๆจ้า ร่างกายขาดแคลเซียมเลยเป็นตะคริว เราก็เป็น บอกหมอ หมอเขาก็สั่งเเคลเซียมไห้

อย่าพยามบิดตัว บิดขี้เกลียดนะคะ พอบิดบุป ตะคริวกินเลยค่า ต้องฝืนตัวเองสุดๆ เปนทีร้องไห้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ คุณหมอแนะนำว่าให้ดื่นนมเพื่มไปอีกวันละ1กล่องค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้เป็นค่ะ จะเป็นตอนบิดขี้เกียจ เป็นทีจะร้องไห้เลยค่ะ ปวดมากๆ

ขอบคุณค่ะ

ไม่เคยเป็นเลยค่ะ 29w ครรภ์ก่อนๆเป็นหนักมาก

ดีจังเลยค่ะ 🙂

เป็นเหมือนกันค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ช่วยได้คะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้เปนบ่อยมากค่ะ 😅😅😅

ถ้าไม่ปวดขึ้นมาที่ท้อง ก่อจะไม่คิดมากค่ะ กลัวน้องเป็นอันตรายค่ะ

Câu hỏi liên quan