12 Các câu trả lời

ต้องทำใจต่อการจากไปของคุณปู่ด้วย เพราะวันเผาส่วนมากคนจะร้องไห้เสียใจกันเยอะ ถ้าคุณแม่ทำใจไม่ได้ก็อยู่ข้างล่างถ้าเป็นลมล้มไปจะยุ่ง แต่ถ้าเข้มแข็งอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา อะไรที่ทำแล้วสบายใจทำได้หมดส่งผลดีต่อลูกในครรภ์

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะค่ะ 🙏 ไปได้ค่ะ ระวังช่วงที่คุณแม่ขึ้นไปบนเมรุช่วงที่เขาเปิดโรงให้เจอคุณปู่ครั้งสุดท้ายหน่อยน่ะค่ะ ตอนเผาอ่ะค่ะ กลิ่นฟรอมารีนพวกยาแรงค่ะ ใส่แมสปิดปาดจมูกก็ดีค่ะ! ไม่ก็อยู่ไกลๆข้างล่างจะดีกว่า

ถ้าเอาตามหลักวิทยาศาสตร์​คงไม่มีผลแน่นอน​ค่ะ แต่ระวังนิดนึงถ้าคนเยอะๆแล้วอยู่ในช่วงแพ้ท้อง​ อาจทำให้แม่เป็นลมเป็นแล้งขึ้นมาได้นะคะ​

แม่แฟนเราเสียตอนนั้นเราท้องได้5 เดือน เราก็ไปนะ แต่เราไม่ขึ้นไปบนเมรุ ทางบ้านเราคนแก่เยอะเขาห้ามไม่ให้ขึ้น

ไปเถอะค่ะ ไปส่งคุณปู่ขึ้นสวรรค์นะคะ ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ แค่กลับถึงบ้านแล้วอาบน้ำให้ตัวสะอาดก็พอจ้า

ไปได้ค่ะแม่พรุ่งนี้บ้านนี้จะไปเผาศพย่าเหมือนกันญาติๆให้ติดเข็มกลัดแล้วก็ห้อยพระไปด้วยค่ะ

VIP Member

ไปได้ค่ะ ถ้าเอาตามความเชื่อก็ติดเข็มกลัดใส่พระเพื่อความสบายใจค่ะ

ไม่หรอกค่ะ ถ้าแม่ไม่ถือตามคำโบราณ

ไปได้ค่ะ แต่เดินระวังๆ หน่อยนะคะ

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะค่ะ😊

Câu hỏi liên quan