เจ็บหัวเหน่า เดินแทบไม่ได้

เท้าความนะคะ แม่บ้านนี้ อายุครรภ์ 35+4 อาการโดยรวมทั่วไปปกติดี จวบจนเมื่อช่วงเย็น สุนัขที่บ้านหลุด (พันธ์ุโกลเด้นตัวใหญ่)หลุดไปทั้งโซ่ ด้วยการที่บ้านใกล้กับถนน แม่บ้านนี้กลัวมันโดนรถชน จึงเดินออกไปเพื่อไปเอากลับมา แต่ด้วยที่ว่ามันตัวใหญ่ มันไม่ยอมกลับ แม่บ้านนี้เลยต้องใช้กำลังในการฉุดกระชากลากพยายามให้เข้าบ้านจนสำเร็จ แต่ผลที่เกิดขึ้นต่อมาคือ อาการเจ็บร้าว ปวดมาก ที่หัวเหน่าเจ็บถึงหว่างขา ขยับนิดขยับหน่อย ลุกขึ้นนั่ง ลุกเปลี่ยนท่า ลุกขึ้นยืน เดินแทบไม่ได้เลย มันปวดมันเจ็บไปหมด ขอวิธีให้หายปวดหรือคลายหน่อยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 Các câu trả lời

VIP Member

นี่ก็เจ็บค่ะ แต่เจ็บเองไม่ได้ทำอะไร หายอีกทีหลังคลอดสักพักเลยค่ะ