แพ้นมรสกล้วย

เตือนแม่ๆ ถ้ากินอะไรผิดปกติให้รีบไปหาหมอนะคะ เมื่อวาน 16/4/2567 ตื่น 9:30 น. แม่หิว เลยไปหยิบนมรสกล้วยในตู้เย็นมากินรองท้อง ตอน 10:00 น. พอกินไปได้สักประมาณ 5-10 นาที รู้สึกปวดท้อง เหมือนจะปวดถ่าย แต่พอเข้าห้องน้ำก็ไม่ถ่าย แถมปวดหนักกว่าเดิม ผ่านไปอีก 10 นาที อ้วกแตก อ้วกออกมาหมด จนทนไม่ไหว ต้องไปหาหมอ ทั้งอ้วก อ้วกอิกมาเหมือนนมบูดเลยค่ะ ทั้งปวดท้อง แม่ท้อง 27 +2 วีค ดีที่ไปไาหมอทัน เพราะหมอบอกว่าแพ้นม หาคลื่นหัวใจน้องไม่เจอ หมอเลยพาไปตรวจเครื่องใหญ่ถึงเจอ เพราะเราอ้วกเยอะเกิน ท้องว่างด้วย ลูกเราไม่รู้ไปหลบอยู่ซอกไหนระวังกันด้วยนะคะ ตกใจมาก นึกว่าน้องจะไม่อยู่กับเราแล้ว เกือบตุยเลยค่ะ 🥹✌️🙏

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan