2 Các câu trả lời

ของต้องเตรียมไปรพ. - [ ] Car seat - [ ] แผ่นซับน้ำนม - [ ] ทิชชู่เปียกเช็ดก้นเด็ก - [ ] ผ้าอ้อมสำเร็จรูป 3-6 ชิ้น - [ ] ขวดนม และนมผงเด็กแรกเกิด - [x] ชุดลูกใส่กลับ - [x] ผ้าอนามัยแบบห่วง - [x] ทิชชู่แบบละเอียด - [x] เครื่องปั๊มนม - [x] กางเกงในใช้แล้วทิ้ง - [x] เสื้อในให้นม ประมาณนี้ค่ะ

เตรียมทิชชู่เปียก แพมเพิส ผ้าห่อตัว กับผ้าขนหนู แล้วก็เสื้อผ้าเด็กจ้า ถ้าคลอดเองจะนอน ร.พ 2 คืนค่ะ บ้านนี้ก็คลอดปทุมเหมือนกันค่ะ