42 Các câu trả lời

บ้านนี้กำลังหัดเลิกเเพมเพิสคะ1.2ขวบให้เลิกเต้าแล้วเปลี่ยนมาดูดกล่องแทน (กลางวันเลิก8เดือนแล้วคะตอนนี้กำลังเลิกเเพมเพิสกลางคืน)

บ้านนี้ไม่ดูดขวดนมตั้งแต่คลอดยัน1ปี2เดือน5วันค่ะ นมแม่ล้วนพึ่งไปซื้อไฮคิวมาเสริมวันนี้ค่ะแม่เหนื่อยแต่เขาก้ดูดหลอดกินเองเลยค่ะ

2ขวบก็ต้องเริ่มเลิกได้แล้วค่ะ ที่บ้านน้อง1ขวบ2เดือน ฝึกให้บอกเวลาปวดอึได้แล้วค่ะ เริ่มเร้ว ได้ผลเร้วคะ(า่วนตัวคิดแบบนี้คะ)

VIP Member

บ้านนี้ลูกไม่ดูดขวดเลยค่ะ ใช้แก้วใช้หลอดตั้งแต่น้องอายุ 4 เดือน จนตอนนี้ น้องขวบกว่าๆแล้วจ้า

บ้านไม่ดูดเลยค่ะกินนมแม่เป็นหลักค่ะส่วนกลางวันให้กินนมกล่องช่วยด้วยค่ะ1ขวบ2เดือน7วันค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

สำหรับบ้านนี้เลิกขวดตั้งแต่ 1.1 ขวบ ค่ะ แพมเพิสนี่สงสัยต้องรอ 2ขวบ ตอนนี้น้อง 1.2ขวบ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-14336)

ลูกยังเล็ก แต่คิดไว้ว่าขวบครึ่งจะลองสอนเลิกทั้ง2อย่างค่ะ

เลิกเพิสกลางวันก่อน ประมาณ 1 ขวบ ขวดนมประมาณ 1.6 - 2 ขวบคร่า

บ้านนี้ตั้งใจไว้ตอนขวบครึ่งค่ะ ส่วนแพมเพิสอาจจะ2ขวบ