25 Các câu trả lời

แนะนำที่อุณหภูมิ 27 องศา นะคะ ถ้าน้องเพิ่งเกิดก็ให้นอนใต้แอร์คะ เป็นอุณหภูมิที่เหมาะสมสำหรับเด็กแรกเกิดคะ ไม่ต้องกังวลว่าอากาศจะหนาวเย็นจนเกินไปนะคะ เพราะถ้าน้องร้อนมากไป ก็อาจจะส่งผลให้น้องเป็นผดร้อนได้เหมือนกันคะ ทั้งนี้คุณแม่ต้องใส่เสื้อผ้าหรือห่อตัวน้องให้อบอุ่นนะคะ หากคุณแม่เปิดแอร์แล้วรู้สึกว่า 27 องศา เย็นไปก็ค่อยเพิ่มอุณหภูมิเอาคะ //🤣

VIP Member

บ้านนี้นอนแอร์ตั้งแต่ออก ร.พคะ เพราะน้องขี้ร้อน ผดผื่นจะขึ้นถ้าร้อน ทาครีมหรือ ออยให้น้องผิวน้องจะได้ไม่แห้งคะเปิด 25°เพราะแอร์ จะทำให้ผิวแห้งคะ ใส่ชุดแขนยาวขายาวให้น้องหมวกด้วยคะ แนะนำเอาน้ำใส่ภาชนะตั้งไว้ในห้องช่วยได้เนอะคะเพราะแอร์จะดูดความชื้นคะเราทำแบบนี้

VIP Member

เปิดแอร์ตั้งแต่คลอดน้องเลยค่ะ กลับมาบ้านก็ห้องแอร์ เปิด25องศาปกติ ใส่เสื้อผ้าปกติให้น้องแต่ไม่พาน้องไปอยู่ตรงที่พัดลมแอร์หรือโดนแอร์โดยตรง

VIP Member

บ้านนี้นอนแอร์ตั้งแต่ยุวโรงบาล จนตอนนี้4เดือนกว่าแล้ว ก้อนอนแอร์ ทั้งวันค่ะ วันใหนใม่เปิดแอร์คือน้องจะงอแง นอนใม่หลับ

บ้านนี้นอนแอร์ตั้งแต่โรงบาลค่ะ กลับมาก็อยู่แอร์ตลอดเพราะติดแอร์ทั้งหลัง แต่เปิดประมาณ 26-27 องศาค่ะ 😆😆😆

บ้านนี้ยุกับแอร์ตั้งแต่เกิดเลยค่ะตั้งแต่ยุโรงพยาบาลละจนตอนนี้น้องจะได้5เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อยู่ตั้งแต่วันคลอดค่ะ เพราะอยู่ห้องพิเศษ แต่แต่งตัวห่มผ้าอุ่นๆไม่ให้โดนแอจ้า

อยู่แอร์ตั้งแต่เกิดนะคะ ก็ปกติ แต่จะปิดตอนอาบน้ำ ให้น้องค่ะ แต่งตัวเสร็จถึงจะเปิด

บ้านนี้ก็อยู่แอร์ตั้งแต่อยู่โรงบาลกลับมาบ้านก็อยู่แอร์ตลอดเลยคะ เปิด26-27 พอคะ

บ้านนี้อยู่ห้องแอร์ตั้งแต่เกิดอยู่ห้องแอร์ตั้งแต่อยู่โรงพยาบาลเลยค่ะ