11 Các câu trả lời

อาจเป็นเพราะน้องแพ้โปรตีนผ่านน้ำนมคุณแม่นะคะ สังเกตอาหารกลุ่มเสี่ยงที่คุณแม่ทาน นมวัวนมถั่ว , ไข่ , แป้งสาลี , อาหารทะเล , ถั่ว ลองดูนะคะ ถ้าวันไหนทานกลุ่มไหนแล้วน้องท้องอืด ก็ให้คุณแม่งดไปก่อนอีกสัก 1-2 เดือนค่อยลองทานใหม่ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทานปกติค่ะ ยกเว้นของหมักดอง ลูกไม่แะพ้อะไรด้วยค่ะเลนทานปกติ แต่อาหารทะเลเว้นไว้ก่อนสัก3-4เดือน

อะไรคือ"เด็กท้องขึ้น" บ้านนี้กินทุกอย่างยกเว้นของมักของดอง ร่างกายก็จะแยกสารอาหารที่มีประโยชน์ลงน้ำนม

ท้องขึ้นคือท้องอืดคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-48809)

ถ้ากินนมแม่ กินไม่ได้ค่ะ น้องจะท้องขึ้นค่ะ แม่บ้านนี้กินมาแล้วถึงรู้ค่ะ

ทานได้ค่ะแต่พวกของหมักดองและอาหารทะเลควรเว้นไว้ก่อนค่ะ

ท้องขึ้นคืออะไรคะ เรากินนะคะ ให้นมน้องด้วย น้องปกติดีค่ะ

ท้องขึ้นคือท้องอืดคะ

ทานได้ค่ะ ทานได้ทุกอย่างยกเว้นของมักดอง

ไม่ใส่ถั่วลิสง และถั่วงอก ได้ค่ะแม่

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan