4 Các câu trả lời

บางทีน้องอาจจะหลับค่ะแม่เพราะคุณแม่5-6เดือน. สังเกตุต่ออีกนิดค่ะถ้ามีอาการอย่างอื่นร่วมด้วย เช่นท้องแข็งบ่อย2-3ครั้งต่อชั่วโมงหรือน้องไม่ดิ้นควรไปพบแพทย์ดีกว่าค่ะแม่ไปตรวจเพื่อความสบายใจนะคะ

ขอบคุณคำแนะนำน่ะค่ะ

5เดือนน้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะ 28 วีคขึ้นไปนะคะถึงจะนับได้ แนะนำซื้อที่ฟังคลื่นหัวใจทารกมาฟังค่ะ ของเราก็ดิ้นบ้างไม่ดิ้นบ้างก็ใช้เครื่องฟังเอาค่ะ

ปลุกน้องได้ค่ะ เอามือไปลูบที่ท้องค่ะ น้องก้อจะตื่นค่ะ แต่ส่วนมากน้องจะดิ้นเวลาหิว เวลาทานอาหารไปได้สัก10-15นาทีค่ะ

ขอบคุณคร่า

อายุครรภ์กี่วีคคะ

5เดือนจะเข้า6เดือนจ้า