29 Các câu trả lời

ลองให้น้องเข้าเต้าก่อนค่ะถ้ามีน้อยจริงๆ. ค่อยกินนมเสริมบ้านนี้ก็กินนมเสริมเหมือนกันค่ะน้ำนมน้อยทำยังไงก็ไม่เพิ่ม. ในห้างเขาจะมีโซนพิเศษสำหรับนมเด็กที่คลอดก่อนกำหนดน้ำหนักน้อย. นมคอมฟอด นมสำหรับเด็กที่แพ้นมวัว. ค่ะ. คุณแม่สามารถเลือกได้เลยค่ะ

แม่บ้านนี้หมอให้กิน s-26 ค่ะ แล้วแม่ให้น้องเข้าเต้าบ่อยค่ะ น้ำนมก็มาเอง แม่สู้ๆนะคะ ตอนคลอดพี่พยาบาลสอนให้น้องเข้าเต้า แล้วเอาน้ำนมหยอดมุมปากลูกระหว่างเข้าเต้าค่ะ กระตุ้นน้ำนม และฝึกลูกดูดเต้าค่ะ

เพิ่งคลอดได้ 7 วัน ไม่มีน้ำนมเหมือนกันค่ะ แต่ดีที่รพ.มีนมชง ถามพยาบาลว่าเป็น S-26 พอออกจาก รพ. เลยรีบไปซื้อมาเลย เพราะน้องกินแล้วไม่แพ้

รอซัก2-3 วันค่ะ เดี๋ยวก็มา แม่ขยันใช้ที่ปั๊มปั๊มกระตุ้น และให้ลูกดูดบ่อยๆค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ผ่าคลอด น้ำนมมาวันที่3 ค่ะ

VIP Member

แอนฟาแลคอีกเสียงค่ะ ดีอยู่ แต่ระหว่างนี้คุณแม่ลองพยายามเอาน้องเข้าเต้าดูดกระตุ้นบ่อยๆด้วยนะคะ ปั๊มนมช่วยอีกแรงค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกให้ทาน เอนฟาแลคเอพลัสค่ะ แต่น้องถ่ายเป่นเลือด เพราะแพ้นมวัว น้องเลยทานนมแพะค่ะ ทานดีขับถ่ายดีค่ะ

แม่ขยันปั๊ม ขยันให้น้องเข้าเต้าหน่อยนะคะ จะได้มีน้ำนม บ้านนี้ทานหัวปลี กับกระเจี๊ยบค่ะช่วยเรื่องน้ำนมค่ะ

บ้านนี้กินเอ็นฟาแลคตั้งแต่เกิดค่ะ ลูกถ่ายดี ถ่ายทุกวัน 1_2ครั้ง สุขภาพแข็งแรงมาก น้ำหนักส่สนสูงตามเกณฑ์

บ้านนี้ก็ไม่มีน้ำนมให้น้องเหมือนกันค่ะให้น้องกินเอส26สีม่วงให้กินตั้งแต่อยูโรงบาลเลยค่ะ

ตอนคลอดน้องไม่มีน้ำนมเหมือนกันค่ะ คุณหมอให้ทาน S26 ตั้งแต่อยู่ รพ. และทานมาตลอด