8 Các câu trả lời

บ้านนี้พึ่งแตกไปมะวานค่ะ 40+1 วันที่ 6 หมอกระตุ้นปากมดลูกให้เปิดไป 3 เซน วันที่ 7 มีมูกออกแต่ไม่มาก วันที่ 8 มีมูกสีน้ำตาลก้อนใหญ่ออกมาเลยค่ะ ตัดสินใจมาหาหมอ สรุปเปิด 4 เซนนอนรอคลอดเลยค่ะ ตอนแรกหมอบ่อยไว้ให้คลอดธรรมชาติไปก่อนรอดูปากมดลูกว่าเปิดเท่าไร ตอนนอนรอคลอดไม่มีการปวดท้องถี่ ท้องแข็งตอนทุกๆครึ่งชม. พอวันที่ 8 ตอน 6 โมงเช้าโดนยาเร่งคลอดไปเลยค่ะเริ่มปวดถี่ๆขึ้นแต่ปากมดลูกเปิดแล้ว 5 เซน พอ 8 โมงหมอเข้ามาเจาะถุงน้ำคร่ำให้ เริ่มปวดถี่ขึ้นทุกๆ 5 นาที พออีกสักพักเสียงหัวใจน้องเต้นผิดปกติหมอบอกจะผ่าคลอดฉุกเฉินให้ ใส่ออกซิเจนให้แม่ดม แม่นี่หัวใจแทบจะหยุดเต้น สักพักพยาบาลมาดูเครื่องติดสรุปคือเครื่องจะหลุด หมอบอกว่าให้รอดูอีกรอบเพราะอยากให้แม่คลอดธรรมชาติมากกว่า ตอนนั้นคือเริ่มปวดหนักมากพยายามหายใจเข้าให้ลึกที่ แต่ก็ไม่ไหวยังไงก็ต้องเบ่งเหมือนรู้สึกว่าอะไรโหล่ออกมาสักอย่าง สักพักเห็นพยาบาลเข็นเตียงมาล่ะ หมอกำลังจะใส่ส่ายฉี่ให้เลยลองตรวจปากมดลูกดู สรุปหัวน้องโผล่มาแล้ว เกือบเตรียมของไม่ทัน เบ่งไป 4 ทีออก รู้สึกโล่งมากค่ะแม่ ความเจ็บปวดที่แสนงดงาม ประสบการณ์ใหม่

หมอกำหนดเมื่อวานค่ะ 8มิถุนายน วันนี้40+1น้องยังไม่ยอมออกค่าไม่มีท่าทีจะออกเลย

เช่นกันค่ะวันนี้ก็ยังเงียบ ท้องแรก

บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะ ไม่มีท่าที่น้องจะออกมาเลย คุณตามก้ยังเงียบยุเลย

ลูกยังไม่อยากออกค่ะ 40+2 เงียบกริบตอนนี้

TapFluencer

กำหนดคลอด8มิถุนายน เหมือนกันเลยค่ะ เงียบสนิท 14 นี้ หมอนัดแอดมิท แล้วค่ะ

แตกเมื่อวานแล้วค่ะ นอนรอปากมดลูกเปิด เกือบ20 ชั่วโมง สุดท้ายโดนผ่าฉุกเฉินค่ะ เจ็บ2 เด้งจ้าแม่

ทำทุกทางเหมือนกันค่ะ 40+2 เงียบสนิทเลยค่ะ

แตกแล้วค่ะ แต่เป็นนัดผ่าค่ะ เพิ่งแตกวันนี้เลยย

ทำใจสบายๆนะคะ บางคนคลอด41วีคก็มีค่ะ

รอนัดกับคุณหมออีกค่ะ ตอนนี้ปลงแล้ว ตามใจลูก

เปนค่ะตอนนี้39สัปดาห์ยังเงียบเลย

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้วันนี้ 40+2

บ้านนี้ท้องแรก 40+3

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ40+2 ยังเงียบอยู่

Câu hỏi liên quan