15 Các câu trả lời

เจ็บตั้งแต่เข้าเดือนที่6แล้วค่ะ จะลุกที ต้องค่อยๆขยับตัว ดันตัว ตอนนี้เข้าเดือนที่7แล้ว ก็ยังเจ็บอยู่ค่ะ ได้แต่อดทน และนอนเอาหมอนรองขา กำหนดคลอด ช่วง ปลายเดือนกันยาค่ะ

เรากำหนดคลอด 29 ก.ค เมื่อวานไปพบคุณหมอตามกำหนด คุณหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้ว เชิงกรานขยาย เลยเจ็บบริเวณหัวเหน่า และหว่างขาคะ ถ้าลงเรียบร้อยท้องจะลด คะ

วันเดียวกันเลยคะ อยากแตกแล้วคะ

เป็นเหมือนกันค่ะท้องได้8เดือนกว่าแล้ว จะนั่ง นอน ลุก เดิน ปวดมาก หุบขาก็ไม่ค่อยได้ ทรมารมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีเดินๆยุเดินไม่ออกเลย จะนอน จะนั่ง ก็เจ็บจิ๊ดๆ กำหนดคลอด5 กันยาค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะหมอบอกว่าเป็นเพราะน้องกลับหัวแล้วเชิงกรานเลยขยายเปนปกติค่ะ

ใช่เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บจิ๊ดๆสักพักนึ่งก็หาย จะคลอดสิงหานี้แล้วค่ะ

เปนเหมือนกันเลยค่ะ. เจ็บจี้ดๆ จากท้องน้อยลงไปปลายจิ๋ม

ถ้าใกล้คลอด ตรงงามขาเวลาขยับจะรู้สึกเจ็บๆค่ะ

เจบตั้งแต่4เดือนแร้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บมากบางครั้งแทบเดินไม่ไหว

เชิงกรานขยายค่ะ หรือไม่ก็เด็กกลับหัวแล้ว

คลอดเดือนไหนค่ะแม่