36 Các câu trả lời

สู้ๆน่ะแม่จะได้เจอตัวน้อยแล้ว ขอให้คลอดง่ายแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ บ้านนี้ก็อยากเจอหน้าแล้วเหมือนกันค่ะกำหนด22มีนาจร้า

บ้านนี้กำหนดคลอด10มี.ค​ แต่คลอด4มี.ค​ คลอดธรรมชาติคลอดง่ายมาก​ เข้าห้องคลอด12.00น.คลอดน้อง​ 12.04น.​ รู้สึกเจ็บท้องแค่2ครั้งเองค่ะ

ท้องแรกค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 19 มีนา แต่รู้สึกว่าปวดๆท้องตั้งแต่เมื่อวานแล้ว วันนี้ก็ยังปวดอยู่เลย ตอนนี้ 39 สัปดาห์แล้ว

พรุ่งนี้หมอนัดไปตรวจอีกครั้ง ยังไม่รู้เลยว่าจะคลอดหรือผ่า

TapFluencer

ลองค้นหา มณีเวชดูนะคะ จะมีท่าผีเสื้อที่ช่วยกระตุ้นให้ปากมดลูกเปิด แต่ทำเท่าที่ทำได้นะคะ ไม่ต้องฝืนมากค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งคุณแม่และเบบี๋นะคะ ตอนนี้เรา 39+1 เหมือนกัน แต่ยังไม่ปวดเลยค่ะ

บ้านนี้11มีนายังไม่คลอดเลยค่ะ 40+1แล้ว กระตุ้นแล้วด้วย แต่ยังไม่เจ็บอะไรเลย กลัวโดนผ่าจังเลยค่ะ

กำหนดคลอด15มีนาค่ะไปหาหมอวันที่9มีนาหมอบอกมดลูกเปิด2เซนแต่ตอนนี้ยังเงียบยุ่เลยค่ะ

วันที่16หมอนัดเร่งคลอดกลัวๆๆยุ่เหมือนกันค่ะเพราะปากมดลูกเปิดแต่ยังม่เจ็บครรภ์

VIP Member

ขอให้คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งแม่และลูกค่ะ บ้านนี้ก็กำลังลุ้นใกล้ละ38+6วีคค่ะ

บ้านนี้กำหนด30มีนาแต่ตอนนี้เปิดแล้ว2เซนแต่ไม่มีวี่แววว่าจะออกเลยจ้าาา🥺

อดทนอีกนิดนะคะ จะได้เจอเจ้าตัวเล็กแล้ว ขอให้แข็งแรงมั้งแม่และลูกนะคะ