17 Các câu trả lời

ยังไม่อนุมัติโครงการค่ะ และถ้าอนุมัติแล้วจะได้เฉพาะคนที่ท้องอยุ่ ถ้าคลอดแล้วจะได้เปนเงินอุดหนุนเด็กเดือนละ600บ.ค่ะ

VIP Member

ถ้าได้ เกณท์ เงินเดือนครอบครัวหน้าจะต่ำๆนะคะ ปัจจุบันที่ได้ 600 บาท รายได้รวมต่อปีไม่เกิน1แสน (ตายๆมีลูกยิ่งลำบาก)

ตามข่าวมาตั้งแต่ปีที่แล้ว บอกว่าโครงการเริ่ม มกรา 2563 นี่ก็กุมภาแล้ว เงียบค่ะ

เป็นแค่นโยบายหาเสียงค่ะ ขนาดเดือนละ600ยังให้ยากเลยค่ะ บ้านนี้ไม่ได้

หกร้อยตาแทบเหลือกค่ะกว่าจะได้น้องสาวเราไม่ได้เลย แต่เพื่อนเราได้

นโยบายมารดาประชารัฐ หาเสียงค่ะ พอเข้ามาเป็นรัฐบาลก้อเงียบ

แค่นโยบายหาเสียงแหละค่ะ บอกจะทำเดือนมกรา นี้กุมภาแล้ว

VIP Member

รู้สึกว่าเป็นนโยบายหาเสียงนะคะ ยังไม่ลงมติกันเลย

เห็นมีคนบอกว่าเป็นแค่นโยบายหาเสียงเฉยๆนะคะ

นโยบายนี้ไม่มีจริงนะคะ เขาเเค่หาเสียงคะ