8 Các câu trả lời

กินน้ำเยอะๆต้มหัวปลีกินน้ำขิงเอาลูกเข้าเต้าทุก2ชั่วโมงอย่าลืมกินยาวิตามินเเคลเชี่ยมสำหรับแม่ให้นมมาบำรุงตัวเองด้วยนะบ้านนี้นมแม่ล้วน2ขวบแล้ว ให้นมลูกเเม่ไม่บำรุงลูกดูดสารอาหารไปแม่ป่วยง่ายผมร่วงเครียดมากนะคะ

เอาผ้าชุดน้ำร้อนประคบที่หน้าอกแล้วนวดหน้าออกก่อนให้ลูกเข้าเต้าหรือปั๊ม กินน้ำขิง หัวปลี บำรุงน้ำนมด้วย อย่าเครียดที่ออกน้อยค่ะเดี๋ยวน้ำนมจะเพิ่มขึ้น

บ้านนี่หลังๆก็ไม่ได้เข้าเต้าเลยค่ะ ให้กินจากที่ปั้มแทน ไม่ค่อยคัดเต้าแล้วเหมือนกันค่ะ แต่พอมีน้ำนมให้กินในแต่ละวันอยู่ค่ะ

อย่าเครียดและกดดันตัวเองมากนะคะคุณแม่นั้นจะยิ่งทำให้น้ำนมหด ลองทานลูกซัดเพิ่มน้ำนมดูค่ะแบบแคปซูลในชอปปี้ น้ำนมมาดีอยู่ค่ะ

ดื่มน้ำวันละ 2-3 ลิตร กินอาหาร ผงชงบำรุงน้ำนม ขิง ปลี อินทผาลัมเลือกตามสะดวก ปั๊มทุก 3 ชม.ห้ามตกรอบค่ะ เข้าเต้าก่อนค่อยปั๊มต่อ

กินน้ำขิงต้มต้มหัวปลีทำอาหารใส่พวกพริกไทยจะได้ร้อนๆค่ะจะช่วยเรียกน้ำนมค่ะ

น้ำขิง หัวปลีบำรุงเลยค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

Câu hỏi liên quan