15 Các câu trả lời

ถ้าท้องแรกอาจจะรู้สึกช้านิดนึงค่ะ รู้สึกว่าเหมือนปลาตอดเร็วสุดก็ประมาณวีคที่ 16 ค่ะ ช้าสุดก็ 21-22 วีคก็มีค่ะ แล้วแต่ว่าหนังหน้าท้องแม่หนามั้ย แรงของลูกที่ดิ้นแรงมากมั้ยค่ะ ใจเย็นๆค่ะ แต่ถ้าท้องแรกช่วงนี้อาจจะรู้สึกเจ็บแปล๊บๆที่เชิงกราน ปวดหน่วงๆแถวๆท้องน้อยมากกว่าเพราะอุ้งเชิงกรานกำลังขยายค่ะ

เรารู้สึกว่าตอดประมาณ15วีคค่ะ แต่ถ้าชัดๆหน่อยก้ช่วง16-17ค่ะ ตอนนี้ท้องได้17+2 รู้สึกชัดมากๆแล้วค่ะ ตุ้บๆ อยู่ในท้อง เช้ากลางวันเย็นเลยค่าา555

น้องดิ้นแล้วค่ะแต่คุณแม่อาจจะรู้สึกหรือไม่รู้สึกก็ได้ค่ะขึ้นอยู่กับความหนาบางของผนังหน้าท้องคุณแม่ด้วยคร้า

ลูกดิ้นตลอดค่ะ ดิ้นตั้งแต่เป็นตัวอ่อนเลยแต่เค้ายังขนาดเล็กมากแม่เลยยังไม่รู้สึกนะคะ ของเรารู้สึกตอน 20wk+ ค่ะ

ของเราเนิ่มรุ้สึกตอดๆตั้งแต่12wkค่ะ พอเช้าเดือนที่4สัมผัสได้ว่าน้องถีบแรงค่ะ จุก

ขนาดของทารกเล็กกกกกกกกมากค่ะ ยังไม่รู้สึกแน่นอน เราเริ่มรู้สึกตอนวีคที่20ค่ะ

ท้องแรก เรารู้สึก น้องตอด 20วีค 26วีค น้องดิ้นกระจายเลยค่ะ

บ้านนี้รู้สึกว่าตอดตอน 17w รู้สึกว่าดิ้นตอน 20w ค่ะ

บ้านนี้18สัปดาห์ยังเฉยๆอยู่เลยค่ะ หรือท้องแม่หนา😂

เหมือนกันเลยค่ะแม่ 😂 น้องยังไม่ดุ๊กดิ๊กให้เห็นเลย 🥹🥹

เรา13wเริ่มรุ้สึกตอดแล้วค่ะท้องสองค่ะ