3 Các câu trả lời

VIP Member

ตรวจค่าhcgขึ้นเยอะ อายุครรภ์อาจจะมากกว่า4สัปดาห์ค่ะ ต้องรอให้คุณหมออัลตราซาวน์วัดขนาดตัวอ่อนหาอายุครรภ์อีกทีค่ะ แต่ถ้าไม่เจอตัวอ่อนหลัง7-9สัปดาห์อาจท้องนอกมดลูกหรือครรภ์ไข่ปลาอุกค่ะ

ยิ่งสูงก็ยิ่งมีโอกาสมีน้องไงคะ ถ้าค่าเลือดhcgต่ำนั่นค่อยกังวน เสี่ยงว่าจะหลุดไหม

เห็นส่วนมากตรวจครั้งแรก จะอยู่ที่500-1000ค่ะ มีคนที่รู้จักบอกว่าบางทีอาจเสี่ยงท้องนอกมดลูกหรือครรภ์ไข่ปลาอุกค่ะเราเลยกังวล

ปกติค่ะ ตอน4สัปดาห์ค่าเลือดสูงเหมือนกันค่ะ พอซื้อมาตรวจเอง ขึ้น2ขีดเข้มเลย