6 Các câu trả lời

หน้าจะอีกไม่กี่วันนะแม่ แม่เริ่มมีอาการท้องแข็งถี่ขึ้น แต่บ้านนี้ยังไม่มีอาการท้องแข็งถี่ขึ้นเลย หลังจากโดยกวาดปากมดลูกมา2รอบ มีแค่มูกสีน้ำตาลออกมาหลังจากกลับมารพ.ปากมดลูกเปิด1ซม.หมอเลยให้กับมาดูอากานที่บ้านก่อน🥹

แล้วแต่คนค่ะเมื่อวานหมอนัด24ไปตรวจครรภ์โดนกระตุ้นปากมดลูกเริ่มปวดตอน2ทุ่มไปหาหมอปากใดลูกเปิด2เซน คลอดตี1:18 วันที่25กุมภาค่ะ

หลังโดนกระตุ้นหมูกเลือดออกปวดท้องมากๆเลยค่ะแม่แทบทนไม่ได้ท้องแข็งถี่แต่ปากมดลูกไม่ยอมเปิดเลยค่ะท้องปั่นถี่ทุก2-3นาที

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ก็เปิดเซนนึงค่ะโดนกวาดปากมดลูกแล้วได้นอนรพ.คืนนึงค่ะถึงคลอด

VIP Member

บ้านนี้โดนกวาดหลายรอบยังไม่เปิด พรุ่งนี้หมอใช้ยาสอดแล้ว😥

VIP Member

แต่ละคนไม่เหมือนกันคะแม่ สู้ๆน้า ขอให้คลอดง้ายๆนะคะ

TapFluencer

แล้วแต่คนค่ะแม่

ปากมดลูกแม่เริ่มเปิดแล้วค่ะ คอยสังเกตดูอาการให้ดีนะคะแม่ ถ้ามีอาการปวดท้องหรือท้องปั้นแข็งถี่ทุก 5 นาทีก็ไปหาหมอได้เลยค่ะแม่