16 Các câu trả lời

VIP Member

* อาบได้ค่ะ เราบางทีก็อาบดึกๆ แต่เป็นหวัดแค่นั้นงับ พอดีสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ นิดๆหน่อยๆก็ไอจามน้ำมูกไหลแง้ว😅 คนสมัยก่อนคงกลัวว่าคนท้องอาบน้ำดึกอาจจะลื่นล้มหรืออะไรทำนองนี้ค่ะ กลัวอันตราย เพราะห้องน้ำไม่ได้สะดวกแบบปัจจุบันเรา

เราก็อาบดึกตลอดค่ะ ลูกในท้องแข็งแรงปกติดีตอนนี้ใกล้จะครบกำหนดคลอดแล้ว ส่วนที่คนโบราณเขาไม่อยากให้อาบน้ำตอนดึกๆแม่กับยายเราบอกว่าน่าจะเพราะกลัวมองไม่เห็นแล้วลื่นล้ม หรือเจอสัตว์มีพิษกัดค่ะ

VIP Member

อาบดึกได้จ้า แต่บางทีมันไม่ค่อยดีนะคะ อาจจะมีอะไรที่มองไม่เห็นมากับนำ้ที่เราอาบแบบนี้ แล้วจะขึ้นจำ้เขียวๆได้จ้า แล้วบ้านเค้าบอกว่าตอนคลอดจะลงพุงด้วยถ้าอาบนำ้ดึก แต่เค้าก็ยังอาบดึกอยู่555

อาบได้ค่ะ บ้านนี้อาบน้ำ4-5ทุ่ม ทุกวันค่ะ ไม่เป็นอะไร (แต่มีคนบอกว่าให้อาบก่อนตะวันตกดิน เพราะถ้าอาบหลัง จะทำให้คลอดยากค่ะ )

อาบน้ำดึกไม่มีผลอะไรไม่ดีนะคะ แต่สมัยโบราณเค้าถือเนื่องจากไม่มีไฟฟ้า อาจเกิดอุบัติเหตุได้ แค่นั้นเองจร้า

อาบได้ค่ะ มันเป็นกุศโลบายเฉยๆ มั้งคะ กลัวคนท้องลื่นล้มแล้วไม่มีใครเห็นรึเปล่า

บ้านนี้ก็อาบน้ำตอนดึกค่ะ 4-5ทุ่ม อากาศร้อนเลยอาบดึกแล้วเข้านอนน่ะค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะคะ อีก1ความรู้ดีๆ พอดีท้องแรกคะแต่ท้องอ่อนอยู่

เราอาบช่วงดึกๆบ่อยมากค่ะ​ เพราะท้องแล้วรู้สึกขี้ร้อน

VIP Member

เราอาบตลอดค่ะ เพราะร้อนมาก วันนึงอาบอยู่4-5รอบเลย

Câu hỏi liên quan