15 Các câu trả lời

น้องก็ เป็นเหมือนกันคะ ผด ร้อน ขึ้นตรงหัว หน้า เยอะเลย มีสะเก็ตสีเหลือง ที่หัว จะเหม็นมาก ไปหาคุณหมอมา ได้ 3 ตัวนี้ ใช้ ไม่ถึงอาทิตย์ หน้าใสดังเดิมคะ คุณเเม่ ที่จริง ปล่อยให้หายเองก็ได้ แต่คุณเเม่ไม่ไหว สงสารน้อง

กินนมแม่ ให้แม่ระวังเรื่องอาหารที่แม่กินนะคะ บางทีทำให้ลูกแพ้ค่ะ ยิ่งพวกของหมักดอง ผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ นมวัว เราเคยแพ้กินปลาส้มเป็นผื่นแดง ปรากฏลูกเป็นยิ่งกว่า แถมร้องงอแงน่าสงสารมากค่ะ

นี่ไม่ได้กินอะไรที่แสลงเลยคะ

มีหลายปัจจัยคะ 1.แพ้สิ่งที่แม่กิน นม ถั่ว แป้ง อาหารทะเล 2. แพ้ของเครื่องใช่ที่ใช่อยู่คะ 3.ผดร้อนก็เป็นไปได้คะ. เดือนเมษาร้อนมากลูกก็เป็นคะ. ใช่ตัวนี้ทานะคะดีมาก. หลอดประมาน 500บาท

กำลังใช้อยู่คะ

ลูกสาวก็ขึ้นผดแบบนี้เลยค่ะ พยาบาลบอกว่าผด สรุปแพ้นมค่ะ เปลี่ยนนมก็หาย ยังไงแนะนำปรึกษากุมารแพทย์ก่อนนะคะ มีรายละเอียดที่เจออาจจะต่างกันไป

ยังกินนมแม่อยู่เลยคะ

อาจจะแพ้สบู่อาบน้ำจ้า ลูกเราก็เป็น หมอบอกให้อาบน้ำเปล่าสระผมน้ำเปล่าถ้าดีขึ้นแล้ว ให้เปลี่ยนสบู่ใหม่จ้า

ของลูกเราก็เป็นคะแต่ไม่มากเท่านี้ สักพักก็ค่อยๆหาย ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่แต่น้อยลงมาก อายุ 2เดือน11วันคะ

ลูกสาวเพื่อนได้1เดือนก็เป็นคะ​ ไปหาหมอที่คลินิคหมอให้ยามาทาใกล้หายแล้วคะ​ แนะนำให้ไปหาหมอนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หาทางแก้ไขอยู่ 😭 ตอนนี้ใช้ aveno ทาหน้าหายแห้ง แต่น้องก็ถูจนลอกแดงอีก 😢

ลองดูนะคะแม่

ของเราเคยเป็นพอผื่นแห้งตกสเกร็ดเป็นน้ำเหลืองเราซื้อบีแพนแทนมาทาหาเร็วนะ

ตอนแรกก็ว่าจะใช้ แต่ตอนนี้ไปซื้อ Ezerra มาแล้วก็เลยใช้อันนี้ก่อน เดี๋ยวมันจะตีกัน

แนะนำตัวนี้เลยค่ะใช้ดีหายเร็วใช้ทาบางๆราคาก็ไม่แพงค่ะใช้ได้นานเป็นเดือนๆ

Câu hỏi liên quan