16 Các câu trả lời

แสบร้อนกลางอก อาหารไม่ย่อยค่ะ เริ่มเป็นตอนเดือนที่7-8 เนื่องจากขนาดตัวน้องใหญ่ขึ้นทำให้ไปกดทับค่ะ คุณหมอให้ทานกาวิสคอนได้ค่ะ

VIP Member

เวลาเรากินอะไรกินปุ๊ปมันจะตีขึ้นหน้าอกหายใจลำบากแสบอกมาก เหมือนหายใจไม่ออกค่ะ ทรมานสุดๆ เราพยายามกินทีละนิดแต่เรื่อยๆค่ะ

ของเรามีอาการแสบร้อนตรงอก แน่นไปหมด หายใจลำบาก จะอ้วก+ปวดเหมือนจะอึแต่ไม่อึ. ทรมานมากต้องกินกาวิสคอนช่วยขึ้นได้เยอะค่ะ

เป็นหนักเลยค่ะจนหมอบอกให้กินยาลดกรดทั่วไป ยาธาตุน้ำขาวก็กินได้นะคะ ช่วงนี้หายๆไป อาจะเพราะกินจืดลง

เป็นค่ะแม่ แสบคอ จะมีอาการอยากเรอบ่อยๆ จุกๆเหมือนมีอะไรคิดที่คอ

VIP Member

ช่วงท้องอ่อนระยะ2เป็นบ่อยค่ะทานกาวิสค่อนจะดีขึ้นค่ะหมอแนะนำมา

แสบร้อนกลาหน้าอกมายันลำคอเลยค่ะ. นอนก็ไม่ได้. ทรมานมากค่ะ

เปนท้องแรก หนักมากใจจะขาด😄ท้องสอง ท้องสามไม่เป็นจ้า

เป็นค่ะ.แสบร้อนกลางอก.หายใจลำบากทรมานมากค่ะ

เป็นค่ะ รู้สึกเหมือนมันจะอ้วก แสบๆตรงหน้าอก