121 Các câu trả lời

คุณแม่คลอดง่ายมากเลยค่ะ แถมมีสติดีทั้งพ่อและแม่ด้วย บ้านนี้ยังคิดหนักเรื่องต้องไป รพ. เอกชนที่ห่างจากบ้านเกือบ 60 กิโลอยู่เลยค่ะว่าจะไปทันไหม ถ้าน้องมีอาการเตือนแล้วรอปากมดลูกเปิดนานก็ว่าไปอย่าง แต่ถ้าน้องปุบปับแบบนี้คงรับมือไม่ถูกเลย 😂

เครียดอยู่เลยค่ะแม่ ว่าจะเข้าไปคุยกับคุณหมอที่ รพ. ไม่รู้คุณหมอจะว่ายังไง แถวบ้านก็มี รพ. รัฐ แค่ที่เดียวค่ะ แต่แม่เราอยากซื้อความปลอดภัยให้เรามากกว่า ช่วงนี้โรคมันเยอะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ คุณพ่อสติดีและเก่งมากๆเลยค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงและเลี้ยงง่ายเหมือนตอนคลอดเลยนะคะ เป็นภาพที่น่าประทับใจจริงๆค่ะ

ขอบคุณค่า ต้องยกความดีความชอบให้คุณสามีเลยค่ะ คุมสถานการณ์ได้ดีมากก

ยินดีด้วยนะคะแม่ ขอให้แม่กับน้องแข็งแรง น้องเลี้ยงง่ายๆ ขอให้เราคลอดง่ายๆเหมือนแม่บ้างค่ะ น้องชื่ออะไรค่ะ ผญ. หรือ ผช. ค่ะ

ขอบคุณ​ค่าา น้องผช ชื่อคอปเตอร์​ ค่าาา

สุดยอดเลยคะทั้งพ่อทั้งแม่มีสติทั้งคู่เลยคุณพ่อเก่งมากเลยคะขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงนะคะทั้งคุณแม่คุณลูก

ถ้าเป็นแฟนเราป่านนี้ร้องแหกปากทำอะไรไม่ถูกแล้วละ🤣🤣🤣

ยินดีกับคุณ​แม่และคุณ​พ่อด้วยนะคะ​ คุณ​พ่อเก่งมีสติดีมากเลยคะ​ ขอให้สุขภาพ​แข็งแรง​ดี​ทั้งแม่และลูกนะคะ✌️

ขอบคุณค่ะแม่ คุณสามีคือเก่งมากจริงๆ ส่วนเรานี่ไม่ไหวเลยค่ะ กรี้ดลั่นสติหลุด

น้องคลอดง่ายมากๆๆๆๆๆๆ คุณพ่อนี่สุดยอดเลยค่ะ ไปตัดสายสะดือที่รพ.เลยใช่ไหมคะ น้องแข็งแรงดีนะ☺🥰

ค่า เราไม่กล้า​ทำอะไร​กับสายสะดือค่ะ ​เลยปล่อยคาไว้ ได้แต่อุ้มน้องไว้ละรีบไปรพ.ค่ะ

สุดยอดมากเลยค่ะ คลอดง่ายมาก แข็งแรงๆนะคะ ขออนุญาตแอบถามแม่ได้มั้ยค่ะ เลขทะเบียนรถเลขอะไรค่ะ🤣🤣

ค่าา

เก่งทุก​คนเลยรวมถึงเจ้าตัวเล็ก​ เลี้ยงง่ายๆนะลูก ตื่นเต้น​กับ​คุณ​แม่​ด้วยนะคะ

ขอบคุณ​ค่าา

อยากคลอดง่ายแบบนี้จังบ้านนี้39+5ยังเงียบยุเลย ไปกระตุ้นมาวันนี้ก็ปกติไม่มีอาการอะไรเลยแม่😆🥰

ค่าา ขอให้​คลอด​ง่ายๆ​นะ​คะ​

สุดยอด​มากค่ะ​ คุณ​พ่อนี่สติ​ดีมาก​ ขอให้​น้อง​และแม่สุขภาพ​แข็งแรง​นะ​คะ​ ยินดี​ด้วย​ค่ะ​

ขอบคุณ​ค่า ยกผลงาน​ให้​คุณ​สามี​เลยค่ะะ