4 Các câu trả lời

อันตรายหรือไม่แม่ต้องถามจากหมอนะคะ เพราะแต่ล่ะคนอาจมีสาเหตุที่น้องตัวเล็กต่างกัน (ของเราเพราะสายสะดือพันคอ2รอบ สารอาหารเลยเข้าถึงน้องไม่เต็มที่)

ขอบคุณนะค่ะ ของเราหมอไม่บอกอะไรเลย เหมือนรีบไปๆ บอกเราว่าไม่รับปากหลอกนะว่าลูกจะแข็งแรงปกติไหม แต่อาทิตหน้าหมอนัดเราซาวแบบละเอียดจ้า #มีการว่าเราทำไมไม่มาซาวตั้งแต่5เดือน คือหมอเป็นคนไม่ได้นัดเรา แอบกังวนใจ 😩

Super Mum

เน้นเนื้อนมไข่ผักผลไม้ สารอาหารจะได้ถึงลูกน้อยมากหน่อยนะคะ ส่วนขนมหวาน น้ำหวาน กินเท่าที่อยาก นานๆทีค่ะ

หมอเคยบอกว่าถ้าเด็กตัวเล็ก ตกเกณฑ์ จะมีผลต่อพัฒนาการและสมองของเด็กตอนคลอดออกมาค่ะ

บำรุงให้น้องโตค่ะดื่มนมเยอะๆค่ะ