104 Các câu trả lời

บ้านนี้ ฝากตอน 5 เดือน ท้องไม่รู้ตัว ไม่มีอาการแพ้เลย รู้สึกว่ามีอะไรดุ๊กดิ๊กๆในท้องเลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ หยดปัสสาวะแค่หยดเดียวยังไม่ถึง3หยด มันขึ้นสีแดงสองขีด ชัดมาก ตกใจ มาก เราทำงานหนักทุกวัน ดีที่น้องไม่หลุด เลย เลยตัดสินใจไปตรวจกับหมอคลีนิค หมอบอกว่า 5 เดือนแล้ว ผู้ชาย แข็งแรงดี เราสตั้นเลย ทำไมเร็วจัง 😂 ทำงานหนักมีงานยาวแทบจะไม่ได้พัก เลยช่วงนั้น สม❤อยากเกิดมาก เลยมีความอดทนสูง 🥰☺ เป็นคนอื่นเขาแท้งแล้ว บ้านนี้สงสัยจะมึนเลยไม่หลุด อยากมาเกิดสม❤ใจแล้วววว ☺

7 วีคค่ะ จริงๆ หมอเขายังไม่รับฝากหรอกจะรับฝาก 12 วีคขึ้น เพราะอายุครรภ์น้อยความเสี่ยงเยอะค่ะแต่เขาจะตรวจดูก่อนว่า ท้องในมดลูกไหมความเจริญเติบโตดีหรือเปล่า ระหว่าง 1-3 เดือนต้องประคองให้ดีๆ ค่ะแม่

จำได้มั้ยค่ะที่เคยถามว่าแม่ๆว่า ไปฝากท้องช้าสุดอีกเดือน เราไปฝากจะ8เดือนแล้ว...ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ. น้องได้19วันแล้วค่ะ

คุณหมอว่าไรไหมคะ บ้านนี้6เดือนแล้วไม่ได้ไปฝาก เพราะรพ.ที่นี้เขายังไม่รับคนไข้เลยค่ะ

แม่บ้านนี้ ท้องได้32W+2 พึ่งไปฝากท้องมาเองค่ะ แม่บ้านนี้ฝากช้า แต่ไปซาวด์ดูแล้ว เด็กสมบูรณ์ แข็งแรงดีค่ะ ได้ ผญ

VIP Member

5เกือบจะ6ค่ะ​ คือท้องมันไม่ใหญ่อ่ะ​ เลยไม่รู้ตัว​ เพราะว่ามันเคยมีช่วงประจำเดือนขาดหายนานอยู่​ เลยไม่คิดอะไร

ไปฝากตอน2เดือน แต่ก่อนหน้านั้นไปตรวจตอน5วีคว่าตั้งครรภ์ เลยขอยาคุนหมอมาทานก่อนค่ะ

VIP Member

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจพอรู้ว่าท้องก็หาหมอเลยค่ะ ตอนนั้น7w ประจำเดือนขาดไป1อาทิตย์

ไปถึงหมอก็ได้อุลตร้าซาวด์ดูก่อน ว่ามีถุงตั้งครรภ์จริงมั้ย พอเจอถุงก็ส่งเจาะเลือดคัดกรอง ฉีดยาอะไรว่ากันไปค่ะ รู้เร็วฝากเร็วถึงหมอเร็วดีกว่านะคะ

ช้าสุดไม่ควรเกิน12วีค นะคะ ฝากยิ่งเร็วยิ่งดีค่ะ แต่ถ้าจะไห้ซาวด์เจอน้อง6-8วีคค่ะ

6w ค่ะ ทราบว่าตัวเองตั้งครรภ์ก็สามารถไปพบคุณหมอได้เลยคะ จะได้ยาบำรุงมาทานก่อน

VIP Member

เราฝากตอน3wรู้ว่าท้องเร็วเพราะตรวจครรภ์ตลอดมีอาการนิดหน่อยก็ตรวจแล้วจ้า