31 Các câu trả lời

ทำไมต้องดื่ม เป็นแอลกอฮอร์ คนท้องห้ามดื่ม สามีก็ไม่ควรซื้อมาให้เลย เราอยากกินชาเขียวปั่น โกโก้ปั่น ชานมไข่มุก เรายังไม่กินเลยค่ะ ตั้งแต่ 8วีคยันตอนนี้ 32วีค ไม่ได้ตัวคนเดียวแล้ว กินอะไรก็ส่งผลต่อลูกด้วย อดทนเพื่อลูกหน่อยนะคะ

ใช่ค่ะ อดทนเพื่อลูกค่ะ

ไม่ได้แนะนำนะแม่ แต่ตอนเพื่อนท้อง เพื่อนก็ดื่มเบียร์ช้าง แถมบางคนท้องอ่อนๆ ยังดื่มเหล้า ดื่มเบียร์ หนักๆอยู่เลยค่ะ ถ้าอยากจริงๆ แนะนำเบียร์ปกติดีกว่าค่ะ จิบ 2 จิบ หายอยาก 😂😂😂

ถ้ามีส่วนผสมของแอลกอฮอล์​ เป็นของต้องห้ามนะคะคุณแม่​ อย่าพึ่งดื่ม​ เพื่อความชัวร์ปรึกษา​คุณ​หมอก่อนนะคะ​ เป็นห่วงค่ะ

คร่า​ ตอนนี้ลองกินน้ำปั่นเย็นๆ​ ที่เป็นผลไม้ไปก่อนนะคะ​ ❤️

อาการแบบนี้ ผญ. ผช. ไม่รู้นะคะ รู้แต่อยากค่ะ 555+ รอก่อนไหม อย่าดื่มเลย ดื่มไปก็ไม่มีประโยชน์ มีแต่โทษนะคะ

VIP Member

ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำจากคุณแม่ทุกท่านนะคะ ตอนนี้ให้สามีดื่มแทนแล้วค่ะ ไม่กล้าดื่มค่ะ

ขอบคุณค่า ตอนนี้ลุ้นเพศอย่างเดียวเลย หมอนัดอังคารนี้ค่ะ ตื่นเต้นมาก 😊

เคยอยากดื่มเบียร์ค่ะทั้งที่ไม่ชอบดื่ม แค่อยากค่ะแต่ไม่ได้ดื่มเพราะมันไม่มีประโยชน์

อยากแค่ไหนก็ต้องยับยั้งชั่งใจนะคะ ของไม่มีประโยชน์แถมอันตรายต่อลูก

หลีกเลี่ยงดีกว่าจ้าเเม่ อดทนอิกนิดนึงนะค่ะ เพื่อตัวน้อยของแม่ 😊

หมอบอกดื่มได้น่ะค่ะ แต่อย่ามาก เพราะเบียร์จะช่วยล้างไขเด็กได้

เปิดเจอในเพจเหมือนกันค่ะ ว่าเบียร์ช่วยล้างไข ถ้าไม่สบายใจ ควรปรึกษาหมอก่อนทานได้นะคะ หมอจะแนะนำเราเอง ว่าควรทานแบบไหน ขนาดไหน หรือ ท้องเสี่ยง ไม่ควรทาน

บางอย่าง อยากกินแค่ไหนก็ต้องห้ามใจไว้ค่ะ ท่องไว้ เพื่อลูกๆ

Câu hỏi liên quan