เมื่อพ่อของลูกไม่เคยรักเราเลย

อยากสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ คือแฟนเราเวลาทะเลาะกันเขาชอบแอบโทรไปหาแฟนเก่า ทั้งๆที่เราขอร้องว่าอย่าทำแบบนี้ เขาก็ทำ พอถามว่าโทรหาเขาทำไม เขาก็เงียบไม่ตอบ จนเราถามเขาไปตรงๆถามแบบดีๆไม่ได้ทะเลาะนะคะ เราถามเขาว่าอยู่ด้วยกันมารักเราบ้างมั้ย เขาตอบแบบไม่ต้องคิดเลยค่ะ เขาบอกไม่รักที่อยู่ทุกวันนี้อยู่เพราะลูกในท้อง เราเองก็พอรู้ตัวเองมาตลอดว่าเขาไม่เคยรัก แต่ก็ทำตัวเหมือนปกติเหมือนไม่รู้อะไร เหมือนหลอกตัวเองว่าเขารักเรา มันอึดอัดมากค่ะ เราอยากเดินออกมาแต่เราไม่อยากให้ลูกขาดพ่ออยากอยู่แบบครอบครัว และอีกอย่าวคือเราทำใจที่จะยอมรับมันไม่ได้เลยค่ะ อยากถามแม่ๆว่าเราควรจะไปทางไหนดีไปต่อยังไงดี เราคิดไม่ออก คือต้องทุกข์กับเรื่องนี้มาสักพักแล้วค่ะร้องไห้แทบทุกวันเลยค่ะ

2 Các câu trả lời

Câu hỏi liên quan