น้องนอนยากมาก คุณแม่คนไหนมีวิธีแนะนำมั้ยคะ บ้านไหนน้อ งนอนยากมั่งมั้ยเอ่ย

อยากสอบถามแม่ๆผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนนี้น้องได้3เดือน17วันค่ะ มีอาการนอนยากมากๆๆ กว่าจะนอนได้ไม่ต่่ำกว่าชั่งโมง เจอหนักสุด3ชั่วโมงกว่าจะนอน น้องจะไม่ยอมเข้าเต้า น้องร้องไห้งอแงอย่างเดียวทั้งๆที่ง่วงมาก ตาก็ไม่ลืม แต่ก็ยังไม่หลับ แต่ถ้าอุ้มพาดบ่าก็เงียบนะคะ แต่ก็ไม่หลับ กว่าจะกล่อมได้ เวลาร้องไห้ก็เสียงดังมาก เหมือนตะโกนเลยค่ะ ยิ่งตอนคุณแม่วางลงจะเอาน้องนอนเปล ก็ร้องดิ้นเลย คุณแม่ก็ปวดใจมาก ช่วงแรกๆก็ติดเปลนะคะ นอนเปลถึงจะยอมหลับ แต่พอเข้าสามเดือนมานี้ไม่ค่อยจะนอนเปลแล้ว ให้อุ้มพาดบ่าอย่างเดียวเลย คุณแม่กลุ้มใจมาก แม่ๆคนไหนพอจะมีวิธีแนะนำบ้างมั้ยคะ อออีกอย่างค่ะ น้องยังไม่คว่ำเลย ถือว่าช้าสำหรับน้องมั้ยคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ลูกคนแรก

19 Các câu trả lời

แม่จะให้น้องเลิกนอนเปลเหรอคะ? ลองเปิดเพลงกล่อมนอนดูค่ะ ถ้าติดเปลมากก็ให้นอนก่อน เพื่อพัฒนาการน้องค่ะ

ลูกเราก็เป็นค่ะพอ5เดือนขึ้นไปก็ดีขึ้นค่ะ ตอนนี้9เดือนเราเล่นกับลูกจนลูกเพลีย ละน้องก็หลับเองค่ะ

ลองเปิดเพลงกล่อมเบาๆ แล้วตบตูดน้องเบาดูน่ะค่ะ เพื่อช่วยได้ บ้านนี้น้องไม่ติดเปลไม่ติดอุ้มเลยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

ลองให้น้องนอนคว่ำดูนะคะแม่ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องคอยเฝ้าด้วยนะคะพอหลับค่อยเปลี่ยนท่านอนให้

จะลองฝึกดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

เพิ่มเติม ไม่คว่ำเองก็ไม่ช้าครับ คว่ำเองตอนประมาณ 4 เดือนถือว่าปกติครับ

https://youtu.be/p2b2AB-Rvs0 แม่ลองเปิดเสียงนี้นะคะ บ้านนี้ก็พึ่งลอง ได้ผลจริงๆด้วย ^^

พี่ซื้อที่ตรวครรภ์มากี่อันคะ

เห็นเม้นแบบนี้บ่อยมากคะ.เป็นอะไรมากมายหรือเปล่าคะ.ขอที่ตรวจครรภ์เขา..แนะนำไปเข้าร้านยาคะมีขายเยอะแยะจะเอายี่ห้ออะไรซื้อเลย

Super Mum

น้องน่ารักจังเลยค่า

ขอบคุณมากๆค่ะ

โรงบาลปิดคะ