9 Các câu trả lời

บ้านนี้ให้นมลูกเหมือนกันค่ะแม่ชอบทานของหวานที่มีกะทิทานแล้วลูกมีขี้ตาทุกวันเลยค่ะเยอะด้วยเช็ดวันละหลายๆรอบพอคนแก่ทักว่าให้เลิกทานลูกจะได้ไม่มีขี้ตาพอเลิกทานลูกไม่มีขี้ตาจริงๆหายเลยค่ะ

กินได้หมดเลยค่ะ ยกเว้นของหมักดอง แอลกอฮอล คาเฟอีนไม่ควรเกิน300มล.เทียบเท่ากาแฟวันละ2-3แก้ว

1-3เดือนส่วนตัวเชื่อว่าถ้ากินกะทิลูกจะท้องอืดค่ะ ลูก3แล้วค่าครบ3เดือนกินได้ค่ะ

ส่วนตัวไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เบอร์เกอรี่ กะทิ ของทอด ปั้มตรง+เข้าเต้า ไม่มีตันค่ะ

VIP Member

กินทุกอย่างค่ะ ยกเว้นของหมักดอง เอาลูกเข้าเต้า+ปั้มตรงรอบ ไม่ตันค่ะ

TapFluencer

เรากินปกติเลยค่ะ หมอก็บอกว่าอยากกินอะไรก็กินเลยไม่มีห้าม

กินได้ทุกสิ่ง ยกเว้นหมักดอง แอบกอฮอลค่ะ

กินได้ค่ะ

Super Mum

ได้ค่ะ