10 Các câu trả lời

ตรวจตอนอายุครรภ์ 11 สัปดาห์ เจอเป็นเบาหวานเลยค่ะ เช็คน้ำตาลวันนี้รอบที่ 4 แล้วค่ะ แต่วันนี้โชคดีที่เช็คได้ 95. แต่คุณหมอให้คุมต่อเนื่องอีก 2. อาทิตย์ก็ให้ไปเจาะดูน้ำตาลอีกค่ะ

ครั้งแรกตอน8สัปดาห์ค่ะ กินน้ำตาลตอนแรกค่าสูง153เรยต้องมาตรวจกินน้ำตาลใหม่อีกรอบแต่งดน้ำงดอาการโดนเจาะไป4หลอดผลออกมาปกติจร่า

โดน2รอบค่ะ เพราะยายเป็นเบาหวานอยู่ภาวะเสี่ยง รอบแรกโดนตอนฝาก รอบ2ตอน5เดือนค่ะ

ไม่รวมค่ะ เพราะก่อนเจาะหมอจะให้ดื่มกลูโคส50mlก่อนเจาะค่ะ

ครั้งแรกตอน 4 เดือนค่ะ พยายามทานผักเยอะงดของหวานค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากคะแม่ แม่บ้านนี่ก็แอบกังวลว่าคุณหมอตรวจแล้วรึยัง จะได้เตรียมตัวไปถูกคะ (อิอิ แม่บ้านี่ชอบกินแต่ของหวาน)

ตรวจตอน 26w ค่ะ ตรวจครั้งเดียวผ่านค่ะ

กินน้ำตาล50กรัมค่ะ ถ้าผ่านแล้วไม่ต้องตรวจอีกค่ะ บางคนกินน้ำตาล 50กรัม ตรวจไม่ผ่าน ต้องกิน น้ำตาลอีก100กรัมค่ะ

ครั้งแรกตอน 12 สัปดาห์ค่ะ

ตรวจอีกที 6-7 เดือนค่ะ

บ้านนี้ ตรวจตอน26wจ้า

ตรวจครั้งแรก 26 weeks ค่ะ

แม่ได้กินน้ำตาลก้อนไหมคะ พอดีหาอ่านข้อมูลเจอมา☺️ ไม่รู้เรียกถูกไหมคะ

ของเราตรวจตอน 24w คะ

4-5 เดือนค่ะ

แม่บ้านนี้ก็แอบลุ้นคะ กลัวคุณหมอตรวจเลย เพราะล่าสุดที่ตรวจเลือด คุณหมอไม่ได้แจ้งเลยคะว่าจะตรวจเบาหวาน ก็เลยแอบกังวลคะ