10 Các câu trả lời

ของเราตอนใกล้คลอด เจ็บทุก10นาที ไปโรงบาลหมอให้กับบ้าน😂 หมอปากมดลูกเปิดแค่เซ็นเดียว กับมานอนรออยู่บ้านรอจนถุงน้ำคร่ำแตก ไปโรงบาลอกีกรอบ หมอบอกปากมดลูกเปิดแค่6เซ็น หมอให้นั้งกรอกเอกสาร แล้วนอนรอบนเตียงสักชั่วโมง หมอถึงค่อยมาทำคลอดให้

ปวดถ่าย ก็อาการแบบนึงที่ใกล้คลอดค่ะ แนะนำ ขออย่าให้ไปนั่งเบ่งที่โถบ่อยๆนะคะ จะทำให้ปากมดลูกบวมมากขึ้น น้ำเริ่มเดินมากขึ้นยังคะ ให้เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อมแล้วไปรอที่โรงพยาบาลจะปลอดภัยกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็โดนกระตุ้นวันนี้เหมือนกันค่ะ มีท้องแข็งบ้างแต่ไม่ปวดมาก คุณหมอบอกให้แม่บ้านนี้ปวดท้องก่อนค่อยไป

ปวดท้องเข้าห้องน้ำคือปวดท้องจะคลอดค่ะคุณแม่ ไปโรงบาลด่วนค่ะ ไม่ต้องเข้าห้องน้ำแล้วค่ะ

ไปคะเพราะคิดว่าปวดเข้าห้องน้ำไปโรงบาลไม่ทัน ออกอยู่บ้านเลย😅

ถี่ทุก 10-5 นาทีแบบนี้ ถ้ามีมูกเลือดปน เตรียมของขึ้นรถได้เลยจ้า

ไม่ต้องถามเเล้วค่ะไปโรงบาลด่วนค่ะนั่นเเหละจะคลอดเเล้ว

ขอบคุณทุกคนมากนะคะะ ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะะ

ได้เลยค่าาาา แต่ตอนนี้น้องยังอยู่ตู้อบอยู่เลยค่ะ เนื่องจากน้องเป็นหอบหลังคลอดค่ะะะ

Super Mum

จะคลอดแล้วค่ะแม่

ไปคลอดค่ะแม่