13 Các câu trả lời

VIP Member

เรื่องทำใจคือทำใจเจ็บท้อง ถ่างขาให้หมอดูค่ะ เจ็บท้องเจบกว่าคลอดลูกค่ะ เพราะเวลาคลอดเรามีลมเบ่งพอน้องจะออกหมอจะกรีดปากมดลูก เราไม่รู้สึกเพราะเราเจ็บท้องมาก เตรียมแค่นี้ค่ะ

จะขาดใจให้ได้เลยค่ะแม่ตอนท้องแรก แต่ก็ผ่านมาได้ค่ะ ตอนนี้ท้อง2ใกล้คลอดล่ะ ท้องนี้ไม่กลัวเท่าไหร่ละค่ะ รู้แล้วว่าต้องเจ็บปวดยังไง ทำใจกับร่างกายพร้อมสู้แล้วค่ะ

ตอนคลอดไม่เจ็บจ้า​ แต่ตอนรอปากมดลูก​เปิดนี่เห็นเขาบอกว่าเจ็บมาก​ แต่แม่บ้านนี้ไม่เจ็บเท่าไหร่​ เจ็บเหมือน​ท้องบิดเวลามดลูกบีบ​ แปบๆ​ ก็คลอด

ของเราแค่ปวดท้องรอคลอดก็ทรมานจะตายแล้วค่ะ คงไม่ต้องพูดถึงตอนคลอด...(คลอดเองไม่ได้เลยได้ผ่า) ไม่ได้ตั้งใจจะพูดให้กลัวนะคะ😂✌🏻

เจ็บท้องคลอดอย่างเดียวค่ะ พอเข้าห้องคลอดไม่เจ็บค่ะแบ่งอย่างเดียวเลย พอหัวเจ้าตัวเล็กออกมาก็โล่งแล้วค่ะแม่

เจ็บตอนรอให้ปากมดลูกเปิดค่ะ พอตอนเข้าห้องคลอดไม่เจ็บค่ะ พอลูกคลอดก็โล่งทุกอย่างค่ะ

เตียมใจเจ็บท้องคลอดอย่างเดียวค่ะพอเข้าห้องคลอดกะเบ่งอย่างเดียว😂

ไม่ต้องกลัวน่ะค่ะ😚ท่องไว้เพื่อลูกๆจะได้ไม่กลัว

เจ็บตอนรอคลอดเนี่ยแหละค่ะ ไอ่ตอนเบ่งคลอดไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ

แม่เราบอกว่าตอนตัดไม่เจ็บ เจ็บเพราะปวดท้องคลอดนี่แหละค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เจ็บตอนรอคลอดค่ะ คลอดแล้วโล่งสุดๆ สู้ๆนะคะ

Câu hỏi liên quan