53 Các câu trả lời

ท้องแรกฝากตอน4วีค รู้ว่าท้องก็ฝากเลย แต่หมอจะนัดอีกทีตอน6วีค มาซาวด์ดูตัวเด็กและฟังเสียงหัวใจด้วย ตอนนี้ท้อง2เพิ่งตรวจเจอค่ะน่าจะ4วีค แต่ว่าจะรอไปฝากตอน6วีคทีเดียวจะได้ซาวด์ด้วยเลย แต่เรากินโฟลิคล่วงหน้าตั้งแต่ดาอนท้องอยู่แล้วนะคะ

รีบฝากเลยคะ ถ้าให้ดีอัลตร้าซาวน์ภายในมดลูกทางช่องคลอดด้วย คุณหมอบางคนจะไม่ซาวน์ทางช่องคลอดเลย (โทรไปเช็ควิธีตรวจก่อนไปหาก็ดีคะ) เรามีภาวะเสี่ยงไปหาหมออีกคน(ซาวน์ในมดลูกเจอก้อนเนื้อ)กินยากันแท้งตั้งแต่นั้นมาเลย ตอนนี้ 16 วีคคะ

ไป รพ พบคุณหมอ จะเจอถุงตั้งครรภ์ก่อนค่ะ แล้วจากนั้น คุณหมอจะทำการนัดให้มาอีก ใน 1-2 วีค แล้วคุณแม่จะเจอตัวน้องและหัวใจเต้น จากนั้นคุณหมอถึงให้ฝากครรภ์ค่ะ^^

รีบไปฝากเลยค่ะ หมอเขาจะได้ให้ยาบำรุงมาทาน น้องจะได้แข็งแรง เราฝากตั้งแต่ ไม่ชัดขีดหนึ่งเลยค่ะ เเล้วก็ไปโรงบาลให้หมอเช็คอีกที พอหมอยืนยันก็ฝากเลย

VIP Member

ฝากเร็วที่สุดก็ยิ่งดีค่ะ น้องจะได้รับยามาบำรุงเร็วด้วย♥️ถ้ามีความเสี่ยงหรืออะไร เราก็ได้ทราบและแก้ไขตั้งแต่เนิ่นๆด้วย

ไปหาหมอค่ะ ดูว่าท้องได้กี่เดือนแล้ว กินยาตามที่หมอให้มา จะฝากท้องตอนไหนก็ได้ค่ะ บ้านนี้5เดือนแล้วพึ่งฝากค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะพึ่งรู้ว่าท้อง

ฝากเลยค่ะ จะได้วิตามินมาดูแลน้อง ว่าแต่แม่กินน้ำน้อยมากนะคะ ปัสสวะเหลืองเลย ไม่ดีต่อสุขภาพนะคะ 😊

บ้านนี้ตรวจว่าท้องก็รีบไปฝากเลยคะ ตอนนี้อายุครรภ์ 4 วีค หมอก็ให้ยามาเลยคะ ไม่ต้องรอ3 เดือน

ฝากค่ะ เพราะหมอจะให้โฟลิกมากิน อันนี้มันผลต่อการพัฒนาเซลล์ประสาทต่างๆของลูกจ้า

ท้องแรก รอ3เดือนค่ะ แต่พอท้องนี้อายุแม่เยอะแล้วพอรู้ปุ๊บวันหยุดไปเลยทันทีค่ะ

Câu hỏi liên quan