15 Các câu trả lời

แนะนำนะคะ แม่บ้านนี้หาแหล่งที่ขายของเด็กมือ 1 ถูกๆมา -เสื้อผ้า สิ่งต่างๆที่เป็นของใช้เด็กเกี่ยวกับผ้า ในเฟสบุ๊ค เพจ Ploykrit -ขวดนม เครื่องใช้อุปกรณ์ต่างๆสำหรับเด็ก เพจ เบบี้โปร สุราษฎร์ธานี (ยิ่งช่วงไลฟ์สดยิ่งถูก) ไม่มีส่วนได้อะไรกับทางร้านแค่แนะนำเพื่อประโยชน์และไม่เสียเปรียบเรื่องราคาเพราะแม่บ้านนี้หาของ 2 เพจนี้ได้ถูกสุด

บ้านปรายหริก อำเภอเคียนซา ค่ะ

ดูเพศเด็กได้ตอน 4-5เดือน ก็เริ่มซื้อเลยค่ะ โอกาสเด็กคลอดก่อนกำหนด 7 เดือนก็มี อย่างเราเองคลอดตอน 7 เดือนไม่ได้เตรียมอะไรเลยต้องวุ้นวายคนข้างนอกอย่างมนุษย์พ่อออกไปหาซื้อ พ่อแม่มือใหม่คิดดูจะวุ้นวายขนาดไหน จากที่สอบถามแฟนเราบอกเป็นงานยากสำหรับเขาในการเลือกซื้อของใช้ไม่รู้ต้องซื้ออะไรบ้าง

เตรียมก่อนท้องใหญ่ก็ดีนะคะ ประมาณช่วงไตรมาสที่2 เพราะพอท้องแก่แล้วเดินเยอะไม่ดีค่ะ ทำให้ปากมดลูกเปิดไวเป็นสาเหตุให้คลอดก่อนกำหนดได้นะคะ

สามารถเตรียมได้ตั้งแต่7เดือนไปค่ะแต่ถ้าซาวด์รู้เพศแล้วก็ซื้อได้ค่ะจะได้ไม่ต้องไปซื้อทีเดียวแล้วลืมซื้ออะไรบางอย่างที่ขาดหายไป

ทยอยซื้อแต่7เดือนคะ

เริ่มซื้อตอนที่รู้เพศลูกค่ะ เราซื้อ ประมาณ7เดือนค่ะ

บ้านนี้พอรู้เพศเบบี๋ก็เริ่มซื้อไว้เลยค่ะ

เรารู้เพศก็ซื้อเตรียมไว้แล้วคะ ทยอยซื้อ

VIP Member

เริ่มรู้จักเพศ ก็เริ่มทะยอยซื้อไว้เลยค่ะ

น่าจะช่วงประมาณช่วง7-8เดือน จะใด้ทันใช้

รู้เพศลูก ก็เริ่มชื้อไว้เลยค่ะ