2 Các câu trả lời

ขอเเชร์นะคะ เพราะเราก็พยายามมา1ปีเต็ม ก่อนหน้ากินยาคุม 2 ปีค่ะ ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ ตัวนี้ไว้ทานบำรุงเตรียมตั้งครรภ์ค่ะ เราทานตั้งเเต่เริ่มวางเเผนมีลูก ปล่อยธรรมชาติ 1 ปี ช่วงกลางปีหมอเห็นยังไม่มาทั้งที่ตรวจไข่ ตรวจสเปิร์มพ่อก็เเข็งเเร็งดี (เราอายุ 29 สามี 34) เลยเเนะนำให้ลดน้ำหนัก ปรับการกิน ออกกำลังกาย เราน้ำหนักลงไป 10 โล ในช่วง 6 เดือน ตอนนั้นสนุกกับการออกกำลังกาย ทำอาหารคลีน เลยทำให้เราโฟกัสเรื่องวันไข่ตกน้อยลง ปฎิทินนับวันที่เคยมีก็ไม่ค่อยสนใจ ทำให้เวลามี คือ มีเพราะอยากมี สนุกกับมัน ไม่เครียด เป็นเเบบนี้ได้ 6 เดือนจนเข้าปีใหม่คุยกับสามีว่าครบ 1 ปีเเล้ว ไปหาหมอกันเถอะ ปลายเดือนมค.น้องมาเลยค่ะ 😁 เลยเชื่อมากๆเลยที่บอกว่าต้องไม่เครียดจนเกินไปเเละลดน้ำหนัก ปรับสมดุลร่างกาย (เเต่ช่วงที่เราไม่โฟกัส สามีเเอบใช้เเอปนับวันไข่ตกเเทนเรา สะกิดเราช่วงนั้นตลอด เราก็ไม่รู้ตัวเลยค่ะ เเต่นางมาเฉลยว่าบันทึกไว้หมด ร้ายกาจจริงๆ 55)

โฟลิคเหมือนกัน ต่างกันแค่ยี่ห้อค่ะ

Câu hỏi liên quan