ตั้งครรภ์ 10 w 1 d

อยากมาแชร์ประสบการณ์ให้คุณแม่กันค่า ตอนเราตั้งครรภ์ได้ 6w เจอถุงตั้งครรภ์ แต่ไม่เจอตัวน้อง กลับมาเครียดเลย กลัวท้องลมมาก เพราะมีพี่ที่ท้องไล่เรี่ยกัน 6w 2 d เจอตัวน้องชัดมาก แอบบนอยระหว่างรอหมอนัดตลอด แต่ทางคุณหมอก็บอกว่า รอบหน้ามาซาวด์ค้องเจอน้องแล้วนะครับ เพราะถ้าไม่เจอก็คือท้องลม ต้องขูดหมดลูก แต่อย่าเครียดนะ ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่ต้องกังวล แต่ตลอดเวลาช่วงรอหมอนัด เราก็มีอาการเบื่ออาหาร คัดเต้านม ฉี่บ่อย เราก็วางใจว่าคงไม่ใช่ท้องลม จนวันนี้ไปซาวด์ก็เจอตัวน้องแล้วค่ะ 10 w 1 d ดีใจมาก โล่งอก เป็นกำลังใจให้คุณแม่ทุกท่านนะคะ ใจเย็นถ้ายังไม่เจอน้องช่วง 6w อย่าเพิ่งเครียดน้า ดูแลตัวเอง กินยาตามที่หมอให้ค่ะ #ท้องแรกคะ

6 Các câu trả lời

ยินดีกับคุณแม่ด้วยค่ะ แต่ท้องลมมีก็อาการเช่นเดียวกับท้องปกติเลยค่ะ แพ้ท้อง คลื่นไส้ อาเจียน คัดเต้านม ฉี่บ่อย เพียงแต่จะมีเลือดออก เพราะตั้งครรภ์ตัวอ่อนไม่สมบูรณ์

เลือดออกเยอะไหมครับออกกี่ครั้งกี่วันครับ

ใช่ค่ะ​ บ้านนี้ตรวจผ่านหน้าท้องตอน6วีคไม่เจอน้อง​ หมอนัดอีก2วีค​ เจอน้องตอน8วีคเล็กๆนิดเดียวเองค่ะ​ ปัจจุบัน​น้องได้25+2วีคแล้วค่ะ​ ยินดีกับแม่ด้วยนะค่ะ

คล้ายๆกันเลยเราก้อแอบกลัวอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก้อพยายามไม่เครียด แต่ก้อยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ

อย่าเพิ่งเครียดนะคะ เดี๋ยวก็เจอน้องค่ะ

เราตรวจผ่านช่องคลอด5wเจอตัวน้องค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ เราตอน5w ก็ไม่เจออะไร

ขอบคุณค่า

ของเรา5วีค หมอบอกเป็นซี้ดค่ะ555