2 Các câu trả lời

วันนี้ไปพบคุณหมอมาค่ะ ไปฟังผลเลือด ผลเลือดไม่โอเคค่ะ ต่ำมากคุณหมอบอก มีภาวะเสี่ยงเป็นธาลัสซีเมีย ซึ่งจะส่งผลให้ลูกตัวเหลือง ตัวซีด หรือบวม แต่ประวัติที่เคยคลอดลูกมา ลูกคนที่ 1 กับ 2 ก็แข็งแรงดีทั้งคู่ค่ะ ไม่มีใครมีอาการเหล่านั้นเลยค่ะ แล้วทำไม ลูกคนที่ 3 ที่กำลังตั้งครรภ์อยู่ต้องมาเสี่ยงอะไรขนาดนี้ค่ะ คุณหมอก็เลยลองให้สามีตรวจเลือดดูค่ะ รอฟังผลอีกที วันที่ 4 มิ.ย. ถ้าเลือดสามี ปกติ เราก็ไม่เสี่ยงค่ะ คุณหมอว่าอย่างนั้น และถ้าเป็นเช่นนั้น ก็จะเจาะน้ำคร่ำเพื่อดูว่ามีการเสีายงดาวน์ มั้ย?? เฮ้อออ ...แม่ละเหนื่อยใจจัง รักลูกนะและภาวนา ไม่อยากให้ผลออกมาเป็นลบค่ะ

VIP Member

ขอให้น้องแข็งแรงคะ คนแถวบ้านอายุ48เป็นคนขี้เมาน้องคลอดออกมาก็แข็งแรงไม่เป็นดาวคะ

สาธุ ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับกำลังใจ

Câu hỏi liên quan