41 Các câu trả lời

บ้านนี้ได้ลูกชายอยากกินแต่เนื้อวัวส้มเนื้อเนื้อทอดเนื้อย่างชาบูก้กินแต่พวกเนื้อสะไบนางต้มเนื้อก๋วยเตี๋ยวก้กินแต่เนื้อเปื่อยลาบเนื้อโอ๊ยหิวเลย😆😆😆

คุณหมอบอกเราว่า เนื้อวัวเป็นของแข็ง ไม่ควรทานเยอะ เพราะจะทำให้เป็นกรดไหลย้อน ยิ่งอายุครรภ์มากขึ้นยิ่งต้องระวังค่ะ

ทานได้ค่ะเนื้อวัวมีโปรตีนสูงค่ะ แต่ต้องเคี้ยวให้ละเอียดค่ะ คนท้องจะย่อยยากนิดนึงค่ะ อาจจะทำจุกเสียดได้

ทานได้คร้า แต่จะย่อยยากหน่อย คุณแม่พยายามเคี้ยวละเอียดๆเอาคร้า

ทานได้ทุกอย่างค่ะ แต่ทานในปริมาณที่เหมาะสมไม่มากจนเกินไปนะคะ

ทานได้ค่ะ แต่อาจจะใช้เวลาในการย่อยนานหน่อยค่ะ ประมาณ 3 ชั่วโมง

ตั้งแต่ท้องเราอยากกินแต่เนื้อตลอดเลยค่ะ แต่ที่บ้านไม่ได้ถือ

ทานได้คะ อย่าฆ่าสัตว์ อย่าพูดจาว่าใครในช่วงท้องจะดีกว่านะคะ

ทานได้ค่ะแต่สำหรับ​บ้านนี้ทานแล้ว​จุกเสียดทุกทีเลยค่ะ

เรากินค่ะ ชอบกินด้วย วันนี้ก้อจะกินชาบูเนื้อวัว 555