9 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ทยอยซื้อตอน6-7เดือน เพราะกลัวจะคลอดก่อนกำหนดทยอยซื้อแล้วซักเก็บไว้เพราะถ้าท้องใหญ่จะนั่งซักไม่ไหวแล้วอีกอย่างไม่มีเงินก้อนด้วยค่ะเลยทยอยซื้อเอา ตอนนี้คลอดน้องได้4เดือนแล้ว เสื้อผ้าเด็กเล็กคุณแม่อย่าพึ่งซื้อเยอะนะค่ะ ซื้อสัก10ชุดพอผ้าอ้อมสัก2โหล เพราะน้องจะโตไวค่ะ คุณแม่ขยันซักเอาหน่อย พอน้องได้2เดือนกว่าๆก็จะเริ่มเปลี่ยนไซร์เสื้อผ้าแล้วค่ะ คุณแม่ค่อยซื้อเสื้อผ้าให้น้องใหม่ในตอนนั้นเอาค่ะ เด็กสมัยนี้โตไวมากถ้ายิ่งกินนมแม่ถ้านมแม่หวานยิ่งทำให้ลูกตัวล่ำโตไว เปลี่ยนไซร์เสื้อผ้าบ่อยมากเลยค่ะ แม่บ้านนี้ค่อยซื้อให้ลูกเปลี่ยนไซร์ตามช่วงวัยเอาค่ะกลัวซื้อเยอะแล้วลูกใส่ได้ไม่กี่ครั้งเสียดายค่ะ😁😁😁

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆค่ะ คุณแม่ นี่ก็กำลังดูๆไว้บ้างแล้วค่ะ

โดนห้ามเหมือนกันค่ะตอน4เดือน แต่ก็มีได้เสื้อผ้ามาจากคนอื่นบ้าง 5เดือนก็เริ่มทยอยซื้อได้แล้วค่ะ เค้าก็ทยอยซื้อเหมือนกันเพราะไม่มีเงินก้อน เตรียมไว้เรื่อยๆกว่าจะคลอดก็ครบแล้วค่ะ ดีกว่าไม่มี

คิดเหมือนกันเลยค่ะคุณแม่ ตอนนี้ก็กำลังดูๆไว้ อยู่ค่ะ

8เดือนค่ะ สั่งในช้อปปี้ส่วนใหญ่ เพราะเดินจะไม่ไหวเเล้ว😂 เเม่รู้เพศก็เริ่มทยอยซื้อได้เลยค่ะ

ตอนนี้6เดือนเริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ เน้นสั่งจากช็อปปี้เหมือนกัน ดูร้านดีๆ ส่วนมากที่ได้มาจะราคาถูกกว่าข้างนอก ลดค่าใช้จ่ายไปได้เยอะเลยค่ะ มีส่วนลดใช้ให้คุ้ม😆

6เดือนกว่าก็เริ่มfเลยค๊า เห็นน่ารักๆอดไม่ได้ก็แอบfไปเลยสิคะ 😂

ได้ผู้ชายจ้า

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ ซื้อของครบหมดตอน 7 เดือนค่ะ

ดีจังเลยค่ะ ได้ ผู้หญิง หรือ ผู้ชายคะ

บ้านนี้ ไม่ค่อยได้ซื้อ มีคนเอามาให้ค่ะ ตอนนี้จะ7 เดือนแล้ว

ดีจังเลยค่ะคุณแม่ ลูกผู้หญิงหรือผู้ชายคะ

บ้านนี้ทยอยเตรียมตั้งแต่รู้ตัวว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ

บ้านนี้ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ 😂😂

บ้านนี้รู้เพศก็ทยอยซื้อมาตลอดเลยคะ 😂

บ้านนี้ 5 เดือน พึ่งรู้เพศเองค่ะ อยากซื้อมาก แต่โดนห้ามไว้อยู่ 😂😂

4เดือนค่ะ

ค่อยๆcfไปจ้าแม่ ของเด็กหยิบๆย่อยๆไปเตรียมใกล้ๆ กลัวลืม