103 Các câu trả lời

TapFluencer

บ้านนี้ไม่เคยแพ้เลย ท้องแฝด ท้องเดี่ยวก็ไม่แพ้ มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะ บางคนแพ้ช่วง ไตรมาส 2-3ก็มี ใจเย็นๆบางคนอายุครรภ์แค่นี้ยังไม่แพ้หรอก

เป็นเหมือนกันค่ะ กินได้ปกติทุกอย่าง ไม่มีอาการแพ้ใดๆ จะมีก็แต่คุณพ่อแค่ได้กลิ่นผักชีที่ไรอาเจียนตลอด ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย #ท้องแรก

มีบ้างค่ะที่มีอาการคล้ายคนเมารถ แต่ไม่บ่อย ไม่แพ้เลยตั้งแต่รู้ว่ามีน้อง ตอนนี้ 9 วีคแล้วค่ะ แต่กินเยอะขึ้นมากกกกก 🤣 แปปหิวๆ

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกไม่แพ้เลยมีอ้วกวันเดียว ท้อง2ก็แพ้พวกผงชูรสแค่นั้นนั้นอ้วกค่ะ แต่กินไม่ค่อยได้ไตรมาส1ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ได้10 สัปดาห์ 3 วันแล้ว ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยค่ะจะมีแค่ปวดหัวนิดหน่อย ทานอาหารได้(เยอะ)เลยค่ะ ,😆

ตอนนี้ตัวตึงไปหมดแล้วค่ะแม่ๆทานอะไรก็อร่อย 😆😀😁

24w แล้วค่ะแม่ ไม่มีอาการอะไรเลย แม้กระทั่งเหม็นหรือเบื่ออาหาร กินได้ทุกอย่าง แม้แต่ง่วงบ่อย เพลีย ก็ไม่เป็น 😂

เหมือนกันเลยคะ

บ้านนี้ก่อนรู้ว่าท้องไม่แพ้แต่อ่อนเพลียมากเหนื่อยหลังจากฝากครรภ์กินยาหมอเรียบร้อยแพ้จน4เดือนทรมานสุดๆ

โชคดีมากเลยค่ะแม่ เราแพ้ท้องจนต้องเข้ารพเลย ตอนนี้ 7 วีคเบาลงบ้าง แต่ก็ยังมีจุกๆคอจะอาเจียนตลอดอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ 37+wแล้วค่ะ ไม่แพ้เลยค่ะ จะมีช่วงแรกๆอายุครรภ์อ่อนๆที่เพลียๆง่วงตลอดเวลา แต่ไม่นานก็หายค่ะบ้านนี้

คิดว่าปกตินะคะแม่ บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วไม่แพ้อะไรเลย กินได้ปกติ แค่ช่วงนี้หาท่านอนยากมากๆแค่นั้นเอง