5 Các câu trả lời

บ้านนี้ธรรม​ดาคะ ใช้สิทธิ์​ประกัน​สังคม​ฝากครรภ์​ครั้งแรก​ฟรี ของคุณแม่ใช้สิทธิ​อะไร​อยู่​คะ ถ้าบัตร​ทอง​30ก็เสียแค่30บาท ที่โรงพยาบาล​ก็มีฝากพิเศษ​อยู่​นะคะ แต่ไม่ทราบ​จริงๆว่าเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับ​โรงพยาบาล​ด้วยนะคะบางโรงพยาบาล​ก็มี โรงพยาบาล​ก็ไม่มี

คงต้องได้ฝากธรรมดาแหละค่ะ คลีนิคก้ยุไกล แล้วบ้านห่างจาก รพ ที่ฝากก้30โล 😕

ธรรมดาราคาไม่แพงมากแล้วแต่รพ.ด้วยค่ะไม่ค่อยเท่ากันแนะนำให้โทรถามกับรพเองเลยเราโทรถามหลายที่ก่อนจะฝากเหมือนกันราคาไม่เท่ากันค่ะที่ถามมาสามารถย้ายได้นะคะฝากพิเศษจะแพงหน่อยราคาบางที่เท่าๆกับฝากเอกชนเลยนะ

ตอนแรกเราฝากธรรมดาในเวลาราชการค่ะ แล้วก็ย้ายมานอกเวลาเป็นฝากพิเศษ ฝากพิเศษจะมีใส่ซองตอนคลอดด้วยค่ะ

อีกเรื่องค่ะคุณแม่ไม่ต้องแจ้งพยาบาลนะคะว่าจะฝากพิเศษ คุยกับคุณหมอตรวจครรภ์โดยตรงเลยค่ะ

ของเราฝากโรงบาลรัฐค่ะ แล้วก็ไปฝากพิเศษกะคลินิกอีกทีค่ะแม่

รพ นัฐมีให้ฝากพิเศษไหมคะ

ที่รพ.เราไม่มีการฝากพิเศษค่ะ

เราถามแล้วเหมือนกันค่ะไม่มีฝากพิเศษ :( เราใช้สิท30บาทก้ต้องคลอดใช้สิท30บาทเหมือนเดิม

Câu hỏi liên quan