10 Các câu trả lời

เจ็บตอนรอมดลูกเปิดเท่าที่ศึกษามาจากเพื่อนที่มีประสบการณ์ดูเหมือนว่า ระยะเวลารอมดลูกเปิดต่างกัน แนะนำให้คลอดเองหากไม่มีอาการบ่งชี้ทางการแพทย์ว่าต้องผ่าหนะคะ คลอดเองอาจเจ็บแต่การพักฟื้นหลังคลอดไวมาก คลอดแล้วเดินได้เลยก็มี แต่ผ่าคลอดบางคนก็เป็นเดือนถึงหายเจ็บ. และคลอดเองประหยัดค่าใช้จ่าย และเป็นความทรงจำเดียวที่มนุษย์แม่เท่านั้นมีได้หนะคะ

ของเราเจ็บตอนรอปากมดลูกเปิดค่ะ จะเจ็บหนักหน่อยเพราะโดนยาเร่งคลอดค่ะ แต่ตอนคลอดไม่เจ็บเลย แม้แต่ตอนหมอกรีดก็แทบไม่รู้สึกเลยค่ะ ส่วนตอนเย็บจะเจ็บยิดหน่อยค่ะเพราะหมอต้องเย็บทำให้แผลตึงๆค่ะ

แล้วแต่คนคะทางนี้ท้องแรกช่องคลอดเปิดช้าหน่อยปวดตั้งแต่เช้าถึงเย็นเลยปวดถี่ขึ้นถี่ขึ้นต้องรอให้ช่องคลอดเปิด10ซ. ม ปวดทั้งวันเลยพอคลอดแล้วก็หายปวดท้องไปเลยคะ

จะเจ็บก้อตอนรอปากมดลูก​เปิด​ค่ะ​ แต่ระยะเวลาก้อแตกต่าง​กันไปค่ะ​

ปวดท้องตอนใกล้จะคลอดค่ะแต่คลอดแล้วไม่เจ็บค่ะ

ไม่เจ็บแต่ทรมานตอนปวดท้องมากกว่า

โดยส่วนตัวนะค่ะ ไม่เจ็บเลยคลอดง่ายมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ ศึกษาหาดูในยูทูป จนรู้สึกอยากคลอดมากเลยคะ ไม่มีความกลัวใดๆ55😂

นอนนิ่งๆ ฝึกหายใจเข้าลึกๆ หายใจออกทางปาก ช่วยได้ค่ะ พยาบาลแนะนำตอนคลอดน้องครั้งแรกค่ะ เราว่าได้ผลนะคะ ยิ่งขยับตัวมากรึลุกเดินยิ่งปวดท้องมากค่ะ

กลัวเหมือนกันค่ะ คลอดธันวา

บ้านนี้ก็วันที่6ธันวาค่ะ