65 Các câu trả lời

เจ็บคะเจ็บมากๆ แผลที่หมอเย็บคืนนั้นเรานอนไม่หลับเลยกินยาแก้ปวดก็ไม่บรรเทาลงเลย น้ำตาจะไหล ออกมาจากห้องคลอดเห็นหน้าแฟนเราบอกว่า ไม่เอาอีกแล้วนะคนเดียวพอ55555

โอ้ย เราชักไม่แน่ใจแล้วคะ55

ช่วงรอคลอดจะปวดท้องถี่ๆปวดมากค่ะแต่พอเข้าช่วงจะคลอดจะไม่ค่อยปวดท้องแต่จะเป็นลมเบ่งค่ะ อยากเบ่งมากๆๆคล้ายกับเบ่งถ่ายนะค่ะแต่พอคลอดน้องปุ๊บหายปวดทันทีเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เป็นประโยชน์สำหรับแม่มือใหม่อย่างเรามากๆคะ

ของบ้านนี้เจ็บตอนรอคลอดค่ะ​ เจ็บจนรอให้ปากมดลูกเปิดเองไม่ไหวเบ่งเองเลยค่ะ​ ปากมดลูกเปิดครบเข้าห้องคลอดไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะโฟกัสแต่ลูกที่จะออกมา

สำหรับเรา เราทนไม่ไหวนะคะ แต่โชคดีตรงปากช่องคลอดเปิดพร้อมคลอดพอดี เลยไม่ต้องรอจนถึงเวลา แผลหายไวมาก 2 ชม. ลุกเดินได้เลย แต่จะเจ็บเวลาฉี่ สู้ๆค่ะแม่

แล้วแต่ค่ะ เพราะเราก็คลอดเองทั้งสามคน แต่น้องคนเล็กเจ็บมากกกกสายรกพันคอน้องเลยเจ็บแบบอธิบายไม่ถูก เจ็บเหมือนปวดท้องเข้าห้องน้ำอ่ะค่ะ

เจ็บปวดสุดๆแต่ทนไหว เพื่อลูกค่ะ ตั้งใจคลอดเองจนถึงที่สุด หากไม่ไหวให้บอกหมอนะคะ หมอจะช่วยให้การคลอดเป็นไปจนสำเร็จอย่างปลอดภัยค่ะ

อ่อ ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ

เคยกระดูกเชิงกรานแตก คิดว่าเจ็บปวดสุดในชีวิตแต่เทียบกับปวดท้องคลอดไม่ได้เลยค่ะ แต่บางคนก็คลอดง่ายบางคนคลอดยากค่ะแล้วแต่คนนะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เป็นประโยชน์สำหรับแม่มือใหม่อย่างเรามากๆคะ น่ากลัวจังคะ ใจบางๆ

เจ็บปวดมากตอนนอนรอปากมดลูกเปิด เจ็บถี่เจ็บอยากเบ่ง เจ็บจนร้องเกาะเหล็กข้างเตียงนอน พอเข้าห้องคลอดหมอช่วยเบ่ง พอออกแล้วโล่งค่ะ

ความเจ็บปวดที่งดงามใช่มั้ยคะคุณแม่

ปวดมากค่ะ แต่ละแม่ ๆ ก็จะมีอาการปวดและการแสดงความเจ็บปวดไม่เท่ากันค่ะ. แต่พอคลอดเสร็จรับรองว่าหายเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ. สู้ ๆ นะค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เป็นประโยชน์สำหรับแม่มือใหม่อย่างเรามากๆคะ

ความเจ็บแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ คลอดท้องแรกเราทรมานมาก เจ็บมาก ทนไม่ไหวขอผ่าก็ไม่ได้ผ่าเพราะคิวเต็ม เรียกว่าเฉียดตายเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan