14 Các câu trả lời

เน้นน้ำ นม ไข่ พวกเนื้อสัตว์ต่างๆค่ะ ทานไข่วันละ 2-3 ฟอง และนมวันละ 2 กล่อง น้ำหนักลูกขึ้นเร็วมากค่ะ ของเราทานแบบนี้ น้ำหนักลงลูกหมดเลย

ลองกินอาหารตามหลักโภชนาการดูค่ะ อะไรที่กินมากไปใช่ว่าจะดี ในกู้เกิ้ลจะมีค่ะว่าน้ำหนักตัวแค่นี้ ต้องกินเท่าไหน

บ้านนี้ตอน29วีค น้องหนัก1100 เหมือนกันค่ะ แต่น้องเป็นแฝดค่ะ หมอแนะนำให้กินไข่ขาวเยอะๆ กินแต่ไข่ขาวค่ะวันล่ะ3-5ฟองก็ได้

แม่ลองกินกล้วยน้ำหว้ากับไข่นะค่ะ บ้านนี้กินกล้วยทุกวันนน.น้องดีมาก ตอน29สัปดาห์ น้องหนัก1500กรัมแล้วจ้า

บ้านนี้เน้นกล้วยน้ำว้ากับนมแล้วก็ผลไม้ค่ะ ทานไข่ไม่ได้เลยจะอาเจียน ซาวตอน27วีค ได้1243กรัมค่ะ

อัลตราซาวน์ นน คลาดเคลื่อนได้ค่ะ เคยซาว 2 วันติดกัน คนละหมอ นน ต่างกัน 200 กรัม

VIP Member

ลองซื้อโปรตีนเวกาเม่มาทานนะคะ น้ำหนักลงลูกดีมากค่ะ

เรากินจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ ตอนนี้ 30w น้อง 2000kg แล้วค่ะ

เด็กจะโตเร็วช่วง30วีคขึ้นไปคะแม่ไม่ต้องกังวลนะ

เน้นโปรตีนด้วยคะแม่ เน้นกับไม่เน้นข้าว