1024 Các câu trả lời

เข้ามาอ่านในคอมเม้นแล้วตกใจมากเลย อายุน้อยกว่า 20 เยอะมาก เราเป็นคนนึงที่ แม่เราท้องตั้งแต่ 16-17 แม่จะย้ำกับเราเสมอว่า ห้ามมีแฟนตอนเรียน ต้องเรียนให้จบ มีงานทำ แล้วค่อยมีครอบครัว จะได้ไม่ลำบากเหมือนแม่ เพราะเราเกิดมาก็ไม่ได้อยู่กับแม่ ฝากให้ย่าเลี้ยงเรา แม่กับพ่อต้องไปทำงาน ทำให้ตอนเด็กๆเราไม่ค่อยสนิทกับแม่ และคิดไปเองว่าแม่ไม่รัก

นึกว่าเราคิดอยู่คนเดียว ส่วนใหญ่จะประมาน 16 ยังรู้สึกว่ามีลูกคนนึงนี่มันเรื่องใหญ่มากเลย ทำไมแต่ละคนดูชิวๆ

บ้านนี้แม่ลูกดกค่ะ..😊😊..ท้องแรก 18ค่ะ..ได้บวชให้แม่จับชายผ้าเหลืองแล้ว...ตอนนี้40ค่ะท้องที่5(มีหลุดไป1ค่ะ)ท้องนี้ป้องกันสุดๆเพราะแม่อายุมาก.เสี่ยงหลายๆอย่าง..แต่เค้าจะมาเนอะ.ก็ยินดีและดูแลกันไปค่ะ..😊😊

ท้องแรกอายุ 16 เหมือนกันค่ะ ลูกผู้ชายตอนนี้น้อง 10 ขวบ แล้วค่ะ คนที่สอง ผู้ชาย 6 ขวบ ตอนนี้ตั้งท้องคนที่สาม ผู้หญิง 28W ค่ะ คุณแม่ลูกดก😊

21ย่าง22จ้ะ ยังไม่ได้แต่งงาน แต่ทางบ้านรับรู้และยินดีมาก สามีก็ดูแลประคบประหงมอย่างดี ทางครอบครัวสามีก็เห่อหลานสาวกันใหญ่เลย5555555

16 ค่ะ ตอนนี้ก็ยังเรียนอยู่ไปเรียนก็หอบลูกไปเรียนด้วยตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ ไม่ได้ตั้งใจมีแต่น้องทะลุยาคุมมา😂

19 ค่ะ ยังไม่พร้อมที่จะมี แต่เมื่อเขามาแล้ว ก็เลี้ยงเขาให้ดีค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้วจ้าา มีความสุขมาก 🤗🤗

คบกับสามีมา5ปี พึ่งแต่งงานเมื่อต้นปี ตอนนี้ท้องได้5เดือนแล้วค่ะ อายุ 24 ย่าง 25 ค่ะ สามีเด็กกว่า3ปี 5555555+

VIP Member

18คะ 27week พ่อ19. เราทั่ง2ช่วยกันทำงานจร้า😊 เราแก้ไขอะไรไม่ได้ แต่เราต้องเปนพ่อแม่ที่ดีให้ลูกได้คะ

16นี่ม.ต้นจบรึยัง? ทำไมมีแต่คนท้องอายุน้อยๆกันเยอะมาก ไม่เรียนหนังสือกันเหรอ?

Fern fern นั่นนะสิค่ะ ทุกคนล้วนมีเหตุผลของตัวเอง และน่าเห็นใจ อย่างน้อยก็รู้วิธีคุมกำหนด แต่เหตุผลมีลูก เพราะเวรเพราะกรรมนี่รับไม่ได้อย่างแรง

VIP Member

บ้านนี้ 27 ค่ะ วางแผนมีลูกกันเลยทีเดียว555 จะได้ไม่ต้องมานั่งเครียดเรื่องค่าใช้จ่ายค่ะ😂