5 Các câu trả lời

(ในรูปแม่ปั่นแล้วฟรีสไว้นะคะเวลาจะให้น้องกินแม่จะเอาออกมานึ่งก่อน) ข้าวบดใส่ผัก แครอท ฟักทอง บล็อกโคลี่ ถั่วหวาน ข้าวโพดอ่อน ใส่ไข่แดง ตับ ใส่น้ำสต๊อก ไม่จำเป็นต้องผสมซีลีแลคเลยค่ะค่ะ

ไม่ต้องผสมซีลีแลคเลยค่ะ ต้มข้าว+ผัก+ เนื้อสัตว์ ปั่นรึบด ก็ทานได้เลยค่ะ แรกๆผสมนมแม่รึนมที่น้องทาน เพิ่มรสชาติที่คุ้นเคย เพราะเราไม่ปรุงรสอาหารค่ะ

ซีลีแลคไม่มีประโยชน์ค่ะแม่ แนะนำ ตุ๋นข้าวขาวเองแล้วก็ปั่นเสร็จแล้วใส่บล็อกแช่ฟรีซไว้ดีกว่าค่ะถ้าไม่มีเวลา

บ้านนี้ให้น้องทานอาทิตย์ละ2-3มื้อค่ะ ผสมฝักทองบ้าง มันม่วงบ้าง ไข่บ้าง ที่สำคัญผสมนมแม่ค่ะ

ทำไมต้องผสมซีรีแลคคะแม่ ไม่มีประโยชน์เลย

Câu hỏi liên quan