2 Các câu trả lời

ถ้าว่าตั้งท้องไปตรวจครั้งแรกวันที่10ตุลาคม2562 ตรวจครั้งที่สองเก้าสัปดาห์29พ.ย.2562แต่ไม่สามารถมองเห็น อะไรในท้องหมอที่คลีนนิกบอกเด็กอาจแท้งแล้ว แต่ก่อนหน้านี้ไม่มีเลือดออกหรืออาการผิดปกติอะไร เลยไปรพ.หมอรพ.ตรวจอีกครั้งแต่อายุครรภ์ที่หมอบอกห้าสัปดาห์หมอมองไม่เห็นอะไรเหมือนกันแต่มองเห็นถุงตั้งครรภ์หมออาจจะท้องลมให้รออีกอาทิตย์ไปตรวจใหม่..ที่งงคืออายุครรภ์มันลดได้ด้วยเหรอค่ะถ้าท้องลม

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ ทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้า

คืองงว่าคลีนนิกกับรพ.อายุครรภ์ไม่เทากัน ถ้าท้องลมอายุครรภ์จะลดไม่

Câu hỏi liên quan