6 Các câu trả lời

ลองไป รพ เด็กไหมคะ พี่ๆพยาบาลจะช่วยแก้ปัญหาให้น้องดูดเต้าได้ค่ะ ลูกทานนมผงอย่างเดียว จะอิ่มท้องนานกว่านมแม่ อยุ่ได้3-4ชม แต่ก็อาจจะท้องอืด ได้นะคะ แม่คอยสังเกตอาการนะคะ

บ้านนี้กินนมแม่ 2 วันที่อยู่ รพ. ทรมานมากน้ำนมไม่ค่อยออกน้องร้องกินบ่อยไม่ค่อยได้นอนกินยากระดุ้นน้ำนมที่หมอให้ก็ไม่มา กลับบ้านมากินนมผงเลยค่ะ ตอนนี้ 5 วันค่ะ

ให้คะ กินของที่ โรงพยาบาล NAN HA คะ ครั้งละ 2 ออนซ์ ห่าง 2 ชม บ้านนี้ไม่มีหัวนมให้ลูกงับ เป็นแม่ปั๊มล้วนคะ

บ้านนี้ก็ให้กินนมผงค่ะตอนนี้น้อง2เดือนแล้ว กินตั้งแต่คลอดค่ะ น้องกินดูแลคค่ะ

VIP Member

แรกเราก้ให้ค่ะแต่ตอนนี้นมแม่ล้วน ให้2ออนซ์ทุก2ชม.ค่ะ

2-ออนซ์ทุก2-3ชม.ค่ะ

Câu hỏi liên quan