10 Các câu trả lời

โรงพยาบาลฟรีหมด​ ไม่เสียตังค์ซักบาท แต่ต้องมีเวลาไปหาหมอช่วงเวลาทำการ ส่วนคลินิคก็จะสะดวกเพราะไปตอนเย็นหลังเลิกงานได้​ แต่ก็ต้องทำใจเรื่องค่าใช้จ่ายหน่อยนะคะ​ เบ็ดเสร็จอาจจะหลายหมื่นเลยค่ะ​

VIP Member

คลีนิคคุณหมอตรวจละเอียด แนะนำให้คำปรึกษาดีมาก รอไม่นาน คลีนิคที่เราฝากตรวจ40นาทีต่อเคส ราคาแล้วแต่คลีนิค รพ.รัฐ จองคิว คัดกรอง รอนานมาก ตรวจเร็ว ค่าใช้จ่ายไม่สูง

ส่วนตัวท้องแรกฝากคลีนิค ตรวจเร็ว ใช้เวลาน้อย ท้องสองฝากรพ.รัฐ รอนาน ใช้เวลาเยอะแต่ตรวจละเอียดกว่า ตรวจแทบจะทุกอย่างที่มีความเสี่ยงค่ะ

ใช่คะ

Super Mum

ดีคนละอย่าง เสียคนละอย่าง เช่น คลีนิค ไม่ต้องรอนาน ซาวด์บ่อย แต่แพง รพ. หมอเฉพาะทาง ถูก แต่รอนาน

เราไม่ค่อยมีตังค์นะแต่เราฝากที่คลีนิกมันอุ่นใจกว่า รพ. แถวบ้านเราไม่ค่อยซาวด์

แล้วแต่สะดวกเลยค่ะ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเงินแนะนำ คลีนิค รพ.เอกชนค่ะ

คลินิคก็จะรวดเร็วค่ะ โรงพยาบาลก็จะช้าหน่อย แต่ราคาจะถูกกว่านะคะ

ต้องดูเป็นที่ๆไปค่ะ ไปสอบถามแล้วแล้วลองเปรียบเทียบกันดู

ดีคนล่ะแบบค่ะ. เราฝากทั้งโรงบาลและคลินิก

ถ้ามีตังค์ กฟ็แนะนำคลินิกเลยจ้า

Câu hỏi liên quan