2 Các câu trả lời

แล้วแต่ค่ะ บ้านนี้ หลายรอบเลย ช่วงไตรมาสแรก เวิ่นเว้อกับคุณหมอเอง เห่อลูก ซาว3-4 รอบ หลังๆ ก้อแล้วแต่หมอค่ะ แต่ที่สำคัญๆ คือ 1 ช่วงตั้งครรภ์ไตรมาสแรกเพื่อดูว่าท้องลมไหม อยู่ในมดลูกรึเปล่า ไตรมาสที่2 18-24 สัปดาห์ เป็นแบบ anomaly scan คือการ scanแบบระเอียดดูพวก อวัยวะต่างๆครบไหม ไตรมาสสุดท้าย จะดูพวก น้องกลับหัวยัง อยู่ท่าไหน จริงๆคุณหมอเค้าจะซาวให้แค่3-4ครั้งเองค่ะ ตั้งแต่ 1st trimester - last trimester ถ้าครรภ์ไม่เสี่ยง😊

ของเราคุณหมอที่ฝากครรภ์ รพ.รัฐซาวด์ให้ตอนฝากครรภ์ครั้งแรก ที่ 4 สัปดาห์ค่ะ แล้วซาวด์ดูเพศอีกทีตอน 17 สัปดาห์ แต่เราอยากรู้ความสมบูรณ์อื่นๆ เองเลยไปซาวด์ 4 มิติที่โรงพยาบาลเอกชนเองตอน 29 สัปดาห์ค่ะ

Câu hỏi liên quan