29 Các câu trả lời

ตอนเรา 7w มาเจอตอน 8w ล่าสุดไปหาหมอตอน 18+5w หมอทักทีแรกท้องลมเหรอแล้วมาเจอตอนไหน เราก็งงๆถ้าท้องลมทำไมหมอคนแรกไม่บอก บอกแค่ว่าเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ คือเราฝาก รพ.รัฐ ไปสามครั้งเจอหมอสามคน ปัจจุบัน 19+4w แล้วค่ะ คุณแม่อาจจะเจอน้องตอน 8w เหมือนบ้านนี้ก็ได้ค่ะ

เราท้องลมมา4ท้องเจอถุงตั้งครรภ์อย่างเดียว อายุครรภ์แค่8-9w แต่ถุงตั้งครรภ์ใหญ่หมอเลยวินิจฉัยว่าท้องลมขูดมดลูกทุกท้องคะ ท้องนี้ท้องที่5 พบถุงไข่แดงด้วยพอมีหวังไหมคะ

เราไปซาวด์ตอน 5วีค 6 วัน (ซาวด์ภายใน) เจอตัวเด็กและหัวใจค่ะ เค้าให้ฟังเสียงหัวใจด้วย คิดว่าถ้าใช้มือจับหน้าท้องคงไม่รู้ถึงหัวใจที่เต้นนะคะ เพราะว่าน้องคงยังจิ๋วมาก

6วีคก่เจอแบบนี้ค่ะ ผ่านไป รอจนถึง12วีค เราค่อยไปซาวด์ อาให้เห็นน้องชัวร์ๆเลย หัวใจน้องเต้นแรงมาก รออีกหน่อยนะคะ จับท้องดูไม่รู้หรอกค่ะ

ขอบคุณคะ

ตอน6วีคเรายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าท้อง​ รู้อีกที​9วีคแล้ว​ รู้เพราะหุ่นด้วยจับหน้าท้องไม่เคยรู้สึกอะไรเลย​ ท​้องเราหนา😅

เรา8wไม่เจอ เจอตอน11w ค่ะ เอาให้ชัวร์ก็รอซัก10wค่อยซาวน์ใหม่ เพราะถ้ารีบไปซาวน์แล้วไม่เจออีกจะยิ่งเป็นกังวลนะคะ

ของแม่ 6wน้องกำลังเป็นไข่แดงเล็กๆค่ะ ยังไม่มีหัวใจค่ะ เจอหัวใจน้องเต้นตุ้บๆตอน 8wค่ะ จับหน้าท้องไม่รู้สึกค่ะ

ถ้าเจอไข่แดงแล้วมีโอกาสใช่ไหมคะกลัวท้องลมมากคะแม่

ไปซาวตอน 6w ได้ยินเสียงหัวใจแล้วนะค่ะ แต่ถ้าจับหน้าท้องยังไม่รู้สึกว่าหัวใจน้องเต้นค่ะ

เจอตัวน้องพร้อมหัวใจเต้นตอน6weekค่ะไท่ต้องกังวลนะคะ บางคนเจอ8-12เลยก็มี บำรุงน้องเยอะๆค่ะ

เราเคยมีประวัติท้องลม4ท้องคะ ท้องนี้ท้อง5แล้ว ตั้งใจทำหลอดแก้วแต่ติดโควิคเลยหยุดไว้ก่อนน้องก็มาเองแต่รอบนี้พบถุงไข่แดงด้วยพอมีหวังไหมคะ

จับหน้าท้องยังไม่รู้ว่าหัวใจเต้นค่ะ บ้านนี้ซาวด์ตอน6-7วีค พบหัวใจและน้องแล้วจ้า🥰

พบหัวใจแล้วจ้าแต่น้องยังไม่เป็นตัวจ้า เป็นเซลล์เล็กๆค่ะแม่ ของบ้านนี้ตอน5w5d

Câu hỏi liên quan